Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาแนะนำด้วยครับเกี่ยวกับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาแนะนำด้วยครับเกี่ยวกับการ์ดจอ

เครื่องผม cpu intel core 2 duo E4600 2.4 GHz

RAM 2G การ์ดจอ nvidia Geforce 7500 LE

อยากเล่นเกมที่มีกราฟฟิคสวย ๆ บ้าง เช่น bioshock , dmc4

ไม่ทราบว่าจะต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่หรือเปล่าครับ

ถ้าหากต้องเปลี่ยนช่วยกรุณาแนะนำด้วยครับ

เอาพอเล่นได้ครับไม่ต้องแรงมากขอแบบไม่ต้องเปลี่ยน psu นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

PSU ใช้รัยอยู่งบ
    แล้วหากอยากเปลี่ยนการ์ด ตั้งงบไว้เท่าไหร่อ่ะ ....

Comment

ใช้ของเดิมที่ติดมากับเครื่องครับ ถ้าจำไม่ผิดคง 250 วัตต์

ส่วนงบตั้งไว้ประมาณ 4-5000 ครับ

ขอบคุณที่สละเวลาตอบให้ครับ

Comment

- -
        250วัตต์ไปเอามาจากไหนนี่
        ของผมเป็นสิบๆปีแล้วยัง 330w เลย

Comment

มากับเคสมานจะเขียนไว้ 450 w จะเบาหว่องเลยครับครับแต่วัตต์ปลอมวิ่งจริงๆๆคงประมาณนั้นแหระ 250w ไม่นิ่งอีกต่างหาก
          ผม hdd เสียเพราะวัตต์ปลอมเนี่ยหล่ะ ตอนนี้เลยเล่น 700w แท้ๆไปเลยส่วนการ์ดจอแนะนำ 8600gt คงจะพอแล้วสำหรับเกมที่คุณบอกกับราคาที่โดนใจ

Comment

250Watt แท้รึป่าว อุอุ

Comment

งบ5พันเนี่ยะ น่าแบ่งไป PSU ซัก2500 แล้วแบ่งไปการ์ดอีกซัก2500
              PSU ลองมองพวก tagan ก็น่าจะเข้าท่า VGA ก็น่าจะลองมองทาง 9600GSO ก็น่าจะคุ้ม ....

Comment

9600GSO+Psu วัตต์แท้ ซักตัว

Comment

Working...
                X