Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสารสนเทศหน่อยคับมันคืออะไร เกี่ยวกะคอมฯหรือป่าวอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสารสนเทศหน่อยคับมันคืออะไร เกี่ยวกะคอมฯหรือป่าวอะคับ

คือตอนนี้ผมเรียนรัฐศาสตร์คับ แต่ผมคิดว่ามันไม่ใช่ตัวผม จึงอยากเรียนเกี่ยวกะคอมฯเพื่อเอาวุฒิทางการศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกะด้านคอมฯอะคับ ซึ่งผมไม่รู้ว่าจาเลือกไงดีเพราะเวลาผมก็มีเวลาน้อยด้วย ไปเปิดดูใน ม.ส.ธ.มันมีแต่สารสนเทศทั่วไปกับสารสนเทศสำนักงานอะคับเลยไม่รู้จาลงเรียนดีป่าว เลยอยากถามว่า
    1.สารสนเทศทั่วไปกับสารสนเทศสำนักงานอะคับ แล้วจบมาทำงานเกี่ยวกะอะไรหรอคับ
    2.ควรจะเลือกยังไงดีคับเกี่ยวกะเรียนคอมฯอะ คือว่าอยากเรียนเสาร์-อาทิตย์ไม่รู้ว่าจามีมั้ย
    3.ผมอยากทำงานเกี่ยวกะซ่อมคอมประกอบคอมอะไรพวกนี้อะ หรือไม่ก็การวางระบบในองค์กรอะคับ
    4.หรือมีทางอื่นใดขอให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวOCZแนะนำทีคับ
    ขอบคุณคับ ผ่านมาดูก็ดันๆหน่อยนะคับ

ตอนนี้ผมซ่อม ประกอบ จัดคอมเองได้หมด จนมีเรื่องขำๆ นะคับ คือวันนึงผมซนMOD Biosเอง(ปกติไปให้เว็บนอกmodไม่มีปัญหา)เพื่อใช้ลงVistaแต่พอแฟลชแร้วเจ๊งเปิดไม่ติด เลยยกไปร้านคอมที่ผมรู้จักมักคุ้นกัน แต่พี่เค้าไม่รับซ่อมคับ เค้าบอกว่าตลกแระ น้องก็ซ่อมเองเป็นอย่ามาล้อเล่นนะ...เหอๆ แร้วเค้าก็ถามต่อว่าOCมันรึป่าวๆ ผมก็บอกว่าป่าวพี่ ผมก็ไม่รู้จาพูดไง เลยบอกว่าเล่นอยู่ดีๆมันก็ดับ พี่เค้าเลยถอดเทสดูแร้วบอกว่าเมนบอร์ดเสียต้องส่งเครมเลยคับ เป็นประสบการณ์แย่ๆของผมคับ

Comment

ดันๆ

Comment

ผมเรียนคณะบริหาร เอาสารสนเทศ(พัฒนาซอฟ์ทแวร์) มันจะเน้นเขียนโปรแกรมอะครับ แต่ผมไม่รู้เรื่องเลย
        555+ ที่เรียนมาก็มี C++ C# JAVA DBMS SA เทอมนี้กำลังจะเจอ VB กับ flash ครับ ตอนนี้อยู่ปี3 เทอม2 ละครับ กำลังม่องเลย อิอิ อึนๆๆๆ พวกเครือข่าย OS โครงสร้างข้อมูล ก็มีเรียนน่ะครับ สรุปเรียนเยอะ แต่ไม่ได้ไรเลย 555+

Comment

ผมเรียน บริหาร เอกคอม ปี1 *0* สารสนเทศสำนักงานก็คงพวก พาวเวอร์พ้อย เวิร์ด แหละครับ

วันๆ พิมงานทั้งวัน

Comment

ผมเรียนเทคโนโลยีสารสนเทศอะคับ

ก็เกี่ยวกับคอมนี้ละ

Comment

Working...
            X