Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 9600gso oc ของ galaxy ทำไมได้ 3dmark03 แค่ 18k กว่าเองอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 9600gso oc ของ galaxy ทำไมได้ 3dmark03 แค่ 18k กว่าเองอ่ะ

03 นี่เกี่ยวกับ cpu ด้วยมั้ยครับ

พอดีใช้ sempron 754 3100+ ดันที่ 2.35g แรม 400 512 *3

และก็ 9600gso oc พึ่งถอยมา เอามารัน 3dmark03 ได้ 18k กว่าๆ

เห็นในเวบเทสกับ cpu ที่ดีกว่าได้ 31k แค่้ cpu มีผลให้ต่างกันตั้งหมื่นกว่าเลยหรือครับ

ถ้าตู้ปลา มันจะ ต่างกัน เป็นแสน เพราะ cpu

Comment

ผลเทสจากโปรแกรมเหล่านี้ มันก็ต้องอิงจากสเป็กเครื่องทั้งหมดอยู่แล้วหละ
      cpu ดี แรมดี บอร์ดดี มีชัยไปกว่าครึ่ง (หมายถึงผลเทสดีกว่านะ)
      ว่ากันไปที่เรื่องใช้งานดีกว่า ถ้าลื่นดีใช้งานได้แบบชิวๆก็น่าจะสบายใจได้ ....

Comment

ตามท่านผู้รู้ด้านบนครับ

Comment

CPU ทำเสียเรื่อง

Comment

ท่านลอง oc ไปสัก 2.9-3.0 สิครับ แล้วคะแนนจะเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by saltakra View Post

cpu มีผลให้ต่างกันตั้งหมื่นกว่าเลยหรือครับ

ใช่ครับ

Comment

นี้ 03 เองนะเนี้ย..
                ถ้า 05 06 คะแนนยิ่งน่ากลัวกว่านี้อีกครับ
                06 น่าจะ 6000เองมั่ง

Comment

อ่อ กระจ่างแล้วๆ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

แกะดำ = CPU
                    แต่ก็ไม่ต้องไปคิดมาก หากเกมส์ที่เล่นอยู่มันยังเล่นได้...ดี

ดูอย่างผมซิ ใช้เล่น Warcarft lll >>>Vampire (online) มันมากคงไม่ต้องเพิ่มอะไรอีกแล้วล่ะ...ถ้า
                    เกมส์ที่ถูกใจกว่านี้ไม่ออกมา ว่าแล้วก็ cre เลยน่ะ join ma si

Comment

ผมใช้การ์ดจอเดิมๆ คล็อกซีพียูนิดนึง
                      (พอดีวันนี้ไปซื้อให้เพื่อนอ่ะ เลยลองเอามาเทสก่อน)
                      Last edited by ToN~Bkk; 10 Nov 2008, 01:17:56.

Comment

^
                        ^
                        ^
                        ^
                        ธ๊ม XP ใสทำยังไงครับ

Comment

พวกโปรแกรมเทสส่วนมากหลักๆมากก็ cpu ตัวถ่วงเรื่องคะแนนอยู่แล้ว อิอิ

Comment

cpu ดึงพลังออกมาไม่ได้ครับ ลองพวก e8600 ดูซิ แสนอัพ ลากปลิวๆ 2แสนสบาย

Comment

ประมาณนี่ละครับ เน้นคะแนนต้องไปคบ อินเทล ครับ

Comment

Working...
                              X