ตอนนี้ผมกับพ่อกำลังคิดอยู่ว่า
ระหว่าง"ชุดโฮมเธียเตอร์+เครื่องเล่นBlu-Ray กับ HTPCเครื่องนึง+ลำโพงดีๆ" อย่างไหนจะึคุ้มกว่ากัน
ผมยังไม่รู้นะครับว่าHTPCมันใช้Specขนาดไหนเลยจัดไม่ ถูก

ใครที่ัจัดเป็นช่วยลองจัดให้หน่อยนะครับ
ผมขอSpec.ระดับกลาง -> เทพ(สำหรับHTPC)เลยละกัน (ขอให้อ่านBlu-Rayได้ด้วย)
ถ้าเป็นไปได้ขอราคาของHTPC+ลำโพง กับ โฮมเธียเตอร์ที่ราคาใกล้เคียงกันด้วยนะครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบได้

ขอบคุณนะครับ

ปล. ไม่จำกัดงบเพราะอยากเอามาดูเป็นแนวทางก่อน