Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ M2 3000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ M2 3000+

http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1170335609
    ผมขึ้นได้เท่านี้น้อยไปรึปล่าวครับ กับแรม GEIL 667 แล้วผมใช้ไฟมากไปรึปล่าว ทั้ง CPU และ RAM
    เพราะเคยเอา Kinston D9 ลากไปได้ 333*9 ครับ
    แล้วใครรู้วิธีโมไฟบอร์ดตัวนี้มั่งครับ(เอาแบบมีภาพประกอบ) หรือเท่านี้ก็พอแล้ว(1.562)

อยากไปให้ถึง 3G เหมือนชาวบ้านเค้า แต่ก็ไม่ถึงซะทีครับ
    ช่วยทีครับ

แรงแล้วนะนั้น

Comment

แรมอาจจะต้องกินไฟเพิ่มก็ได้ครับ เพราะว่ามันไม่ใช่ชิพเทพอย่าง D9 อ่ะ คงต้องลองเพิ่มไฟแรมดูก่อนครับ
      แต่จริงๆแค่นี้ก็แรงมากแล้วครับ OC ได้มากกว่าเดิมตั้ง 1G เชียวนะครับ

Comment

คับ
        แล้วจะมากกว่านี้ได้ปล่าวครับเนี่ย

Comment

Originally posted by Divinity View Post
          คับ
          แล้วจะมากกว่านี้ได้ปล่าวครับเนี่ย
          ลองบอกสเปคของเครื่องคุณมานิดนึงครับ ยังไม่รู้สเปคเลยครับผม

Comment

3000+
            M2N32-Sli Deluxe
            Geil 667 5-5-5-15 512*2
            Enermax 460w
            คับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
              แรมอาจจะต้องกินไฟเพิ่มก็ได้ครับ เพราะว่ามันไม่ใช่ชิพเทพอย่าง D9 อ่ะ คงต้องลองเพิ่มไฟแรมดูก่อนครับ
              แต่จริงๆแค่นี้ก็แรงมากแล้วครับ OC ได้มากกว่าเดิมตั้ง 1G เชียวนะครับ
              เคยเพิ่มไป 2.2-2.4 แล้วคับ

Comment

และถ้าผมจะเปลี่ยนไปเล่น x2 อ่ะครับจะน่าเล่นกว่าไหม

Comment

Working...
                X