Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อRAID แล้วขึ้นBluescreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อRAID แล้วขึ้นBluescreen

ช่วยทีครับ ต่อRAID แล้วขึ้นBluescreen อ่ะครับ

ต่อ Raid 0 2ลูก เสร็จแล้ว ผมก็ลงแบ่งพาทิชั่น ฟอแมตฮาร์ดดิส แล้วก็ลงวินโดว์จนเสร็จ

พอลงเสร็จแล้ว เครื่องก็จะรีสตาร์ท แล้วก็ขึ้น bluescreen ตอนที่เครื่องกำลังบู๊ตเข้าวินโดว์

ลองลงหลายแผ่นแล้วครับ บางแผ่นก็จะรีสตาร์ทเลย โดยไม่ขึ้นbluescreen

เป็นทั้ง XP และ VISTA เลยครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรอ่า ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ เพิ่งเคยต่อ RAID ครั้งแรก อยากจาแรงแบบเขามั่งอิอิ

Spec เครื่องครับ

AMD AtlonX2 4000+
    MB asrock NF6P-VSTA
    HD seagate 320+250 มันจะได้ประมาณ 476 GB
    DVDRW lite-on SATA

ช่วยทีนะคร้าบบบบบบบบบบบ อยากแรงงงงงงงงงงง

ไม่ทราบว่า HDD รุ่นรีรี่ต่างกันใหมครับ
    และลองใช้ วิน ออริจินอลดูครับ

ตั้งคอนฟิคแรมหรือยังครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่ทราบว่า HDD รุ่นรีรี่ต่างกันใหมครับ
      และลองใช้ วิน ออริจินอลดูครับ

ตั้งคอนฟิคแรมหรือยังครับ
      ขอบคุณมากครับ
      ใช้ได้แล้ว ครับ ลองลง Vista Utimate

แล้วถ้าลง XP ออริจินอล ก็ได้เช่นกันใช่ปะครับ

HD
      Seagate 250GB Barracuda 7200.10 8MB Cache S-ATA II NCQ Hard Disk Drive Model "ST3250310AS" OEM
      กับ
      Seagate 320GB Barracuda 7200.11 16MB Cache S-ATA II NCQ Hard Disk Drive Model "ST3320613AS" OEM

จะมีผลอะไรกับคอม รึป่าวครับ พอดีได้ ตัว 320 GB มา อิอิ

Comment

Working...
      X