overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: NBA2K9 เกมส์บาสที่มันส์และภาพสวยที่สุดในโลก

OverclockZone Member jorinter's Avatar

Default NBA2K9 เกมส์บาสที่มันส์และภาพสวยที่สุดในโลก

คือผมประทับใจกับระบบต่างๆในเกมส์นี้มากครับเมื่อก่อนผมเล่น NBA ไลท์ 2008 ผมว่ามันแข็งๆ ไป เล่นแล้วเล่นยาก ชู้ด 3 แต้มก็ลงยาก กองเชียร์ก็เคลื่อนไหวแย่มาก แต่พอผมลง NBA2K9 ลงไปในเครื่อง สิ่งแรกที่ทำต่อมาคือหักแผ่น NBA ของ EA ทิ้งไป ห่วยจิงๆครับ เหมือนทำมาต่างยุคกันเลยทีเดียว ผมว่ามันยิ่งสมจริงขึ้นทุกที ตัวมาสคอตที่วิ่งไปมา เชียร์ลีดเดอร์ที่ออกมาเต้นตอนพัก คนดูที่แสดงอารมณ์ และคนขายของที่เดินไปมาตามอัฐจรรย์ อีกทั้งเหงื่อและรอยสักที่สมจริง ผมเทคะแนนให้เกมนี้ 10 คะแนนเต็มไปเสียแล้วพอๆที่ผมเทคะแนนให้โปร 2009 ไป 10 คะแนนในหมวดใหม่ บีคัมทูลีเจ้น แต่ตอนนี้ผมแทบไม่ได้เล่น โปรกะเพื่อนๆแล้ว เพราะ เพื่อนๆ และผมติดเกม NBA2K9 ไปเรียบร้อยแล้ว.. ใครมีภาพสวยๆของเกมนี้เอามาโพสให้เพื่อนๆดูได้เลยนะครับ ขอบอกว่าสมจริงสุดๆ ผมอยากเอามาโพสแทบขาดใจแต่ ทำไม่เป็น 55555555

OverclockZone Member motionman's Avatar

ปูเสื่อรอ - -

OverclockZone Member alzheimiray's Avatar

เห็นด้วยอย่างแรงเป็นเกมบาสในรอบหลายปีที่กลับมาเล่นเลย
    Last edited by alzheimiray; 27 Oct 2008 at 17:04:38.

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

OverclockZone Member

หาโหลดไม่ได้เลย

OverclockZone Member motionman's Avatar

มันเนื้อที่เยอะปะเวลาลงเห็นเเค่ตัวลงก็ 5gเเล้ว

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

ผมดูแลัวรู้สึกว่า ภาพมันสวยไม่สุดนะครับ เหมือนที่โฆษณา(Next Gen) จะสวยแหล่มกว่านี้ อันนี้เหมือน
    texture แบบPS2 แต่แสงเป็น NextGenซะงั้น

OverclockZone Member JoePo's Avatar

หาเกม บาส บน PC ที่ภาพสวยกว่านี้ไม่ได้ แล้วหล่ะครับ
    ระบบการเลน ดีกว่า Live Series เยอะมาก เรียก ว่ามากำหนด เกม บาสที่
    จะต้องทำออก มา ใหม่ ในภายภาคหน้า สำหรับตลาด PC ได้เลย

OverclockZone Member champ_korn's Avatar

เห็นด้วยครับ สวยมาก สนุก และ เจ๋งจริงๆ NBA2K9 ^^

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

ว้าว ภาพมันงามขนาด ^^

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

ว้าว ภาพมันงามขนาด ^^

OverclockZone Member

ผมเล่นไม่ได้ เซ็งว้อยยยยยยยยยยยยยยยย เมื่อไหร่จะปีหน้า จะได้ ถอย โน๊ตบุคตัวใหม่มาเล่น

OverclockZone Member naeza777's Avatar

Quote Originally Posted by abashadaba View Post
    ผมเล่นไม่ได้ เซ็งว้อยยยยยยยยยยยยยยยย เมื่อไหร่จะปีหน้า จะได้ ถอย โน๊ตบุคตัวใหม่มาเล่น
    ถ้าคิดจะเล่นเกมผมว่าซื้อ PC ตั้งโต๊ะดีกว่าครับ

OverclockZone Member fuan's Avatar

เปกมันเท่าไรคับ?..... เคยเล่น NBA LIVE 2007 (เดียวนี้เล่นแก้เซ็ง) ภาคเดียวเท่านั้นคับ (คงไม่คิดจะเล่น 2008 แน่ๆ)

OverclockZone Member dreamtheater's Avatar

ถ้าคนชอบดูบาสเล่น ยิ่งมันครับ

ผมว่ามันก็ยังดูเสื้อไม่ค่อยพลิ้วครับ คือส่วนตัวไม่ค่อยชอบเกมแนวนี้อ่ะครับ เพระาว่าทำออกมาแล้ว ดูตัวแข็งๆ

ปล. แต่โคบี้ เหมือนตัวจริงมากครับ

ผมว่ามันก็ยังดูเสื้อไม่ค่อยพลิ้วครับ คือส่วนตัวไม่ค่อยชอบเกมแนวนี้อ่ะครับ เพระาว่าทำออกมาแล้ว ดูตัวแข็งๆ

ปล. แต่โคบี้ เหมือนตัวจริงมากครับ

OverclockZone Member sleyerskiper's Avatar

Oh FS ดีกว่าเรา อิอิ คอมสเปกน้อยไป T_T

OverclockZone Member shinnannu's Avatar

เอ่อ...คือว่า ตัว 5.82G อ่ะคับลงยังไงหรอคับ พอแตกไฟล์ออกมาแล้ว มันไม่มีตัวให้ Mount ต่ออ่ะคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks