Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP31-DS3L ปรับตัวxไม่ได้ ช่วยที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP31-DS3L ปรับตัวxไม่ได้ ช่วยที่ครับ

รบกวนช่วยทีครับ EP31-DS3L E7200 ผมเข้าไปปรับค่าใน bios ปรับไฟปรับbusได้หมดแล้วมาปรับตัวคูณเป็น x9 แล้วก็เซฟ แล้วเข้าไปดูใหม่ก็เป็นค่าที่ปรับใหม่แต่พอมาใช้โปรแกรมcpu-z1.46 ดูค่าตัวคูณมันไม่เปลี่ยน ขึ้นค่าเดิม x6 รบกวนช่วยที่ครับมือใหม่ ขอบคุณครับ
    Last edited by pik9999; 27 Oct 2008, 16:26:48.

ปิด C1E ครับ

ปล.ลองไปอ่านที่ปักหมุดดูจะเข้าใจยิ่งขึ้น

Comment

ผมปิดC1E ก่อนปรับค่าต่างๆแล้วครับ ผมเลยงงๆครับว่าต้องทำอะไรอีกรึเปล่า

Comment

ปิด C1E แล้วต้องปิด EIST ด้วยนะ

Comment

ปิดให้หมด แล้วกด f10 รีบูต

Comment

ไปปิด EIST มา ได้แล้วครับ ขอบพระคุณทุกท่านครับ
            รบกวนถามอีกนิดครับ ถ้าสเป็คเครื่องEP31-DS3L E7200 ซิ้งเดิม แรม geil 2*2g การ์ดจอ 8600GT เพาเวอร์ของAURORA2 600WATTS ทำOCแบบสบายๆได้ที่ความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบพระคุณมากครับสำหรับทุกคำตอบดีๆ รักทุกคนในบอร์ดครับ

Comment

เลข 4 น่าจะได้ไม่ยากครับ

Comment

Working...
              X