Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนเซียนPES2009ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนเซียนPES2009ครับ

ทำไมผมเล่นโหมด Becom Legend ไรเนี่ยแหละ มีแข่งแค่รอบเดียวเองอะ ที่เหลือมีแต่ฝึกซ้อมหรอ
    เข้ายังไงถึงจะได้แข่งหรอ

มันต้อง rate ดีๆอ่ะท่าน
    ที่ท่านแข่งนี่หมายถึง ตอนที่ scout มาหาซื้อตัวนักเตะใช่ป่าว

แล้วตอนซ้อมเราก็จะได้แข่งกับที่สำรอง (ทีมที่มีเสื้อกล้ามอ่ะ)
    ถ้าท่านได้ rate ดีๆ ท่านก็จะได้เลื่อนมาทีมสำรอง

แล้วถ้ายัง rate ดีอยู่ก็จะได้มาเป็นตัวสำรองของทีมจริง (นั่งข้างสนามดูเค้าเล่น)

วิธีดู rate ก็เวลามันเเข่งจบเข้าที่ match detail อ่ะ

Comment

ปล. ถ้าตอนที่อยู่ทีมสำรอง rate ไม่ดีก็จะกลับไปอยู่ทีม noname นะครับ (ทีมที่ไม่ใส่เสื้อกล้าม)

Comment

ตอนแรกเราต้องเลือกลีกที่กระจอกที่สุด เช่น ฝรั่งเศส หรือ ฮอลแลน

แล้วก็ต้องเลือกไปอยู่ทีมที่กระจอกที่สุดในลีก

แล้วเล่นไปซักพัก (พยายาม training อย่า skip)

ซักพักนึงเราจะได้ขึ้นทีม A

หลังจากขึ้นทีม A ได้ซักพักเราจะได้ขึ้นทีมชุดใหญ่ แต่เป็นตัวสำรอง

แล้วก็ทนเล่นสำรองไปเรื่อยๆ เราก็จะได้เล่นเป็นตัวจริง

แล้วพอถึงฤดูซื้อขายก็แล้วแต่ว่าเราจะเลือกย้ายทีมหรือไม่ก็ได้

ถ้าเลือกย้ายทีมก็อย่าย้ายไปทีมที่เก่งมากนัก คืออย่าย้ายแบบก้าวกระโดด

ย้ายแบบค่อยเป็นค่อยไป....

วิธีการเล่นก็ประมาณเนี่ยอะครับ

Comment

ทนไปเรื่อยๆ ครับ ผมได้เป็นตัวสำรองของโบโร่แล้ว แถมได้ลงทุกนัดเลย

Comment

เราต้องซ้อมไปเรื่อยๆหรอคับ แล้วอยู่ถ้าเราอยากแข่งนี่ก็กด Skip เอาใช่ไหมครับ

Comment

ฟังดูแล้ว อยากเล่นจัง รอแผ่นอยู่นิ..ตอนนี้

Comment

ล่าสุดได้อยู่กับนิว ได้ลงเป็นซับตลอดเลยจริงก็มีบ้างแต่น้านๆ....ทีครับ อิอิ

Comment

เอาง่ายๆคือเล่นไปเรื่อยโชว์ฟรอมดีๆคับ ตอนนี้ผมติด ทีมชาติอังกฤ ตัวจิง แล้ว เมื่อไหร่น๊อ แมนยูจะมาซื้ออิอิ

Comment

Working...
                  X