Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการทำ Sli ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการทำ Sli ครับ

ตอนนี้มีเพื่อนๆคนไหนทำ SLI สำเร็จแล้วใช้งานอยู่บ้างครับ จะถามว่าใช้ เมนบอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ
    แล้วมีปัญหาอะไรระหว่างใช้งานบ้างมั้ยครับ สำหรับท่านที่เคยทำแล้วไม่สำเร็จ ตอนนั้นติดปัญหาอะไรครับ คือจะเอาไปเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจซื้อเมนบอร์ดก ับการ์ดจอครับ กำลังเลือกระหว่าง
    1. ASUS Striker II Formula + ASUS 9800 GTX+ TOP อันนี้กะว่าในอนาคตจะทำ SLI 9800GTX+ ครับ
    2. ASUS P5Q+ASUS GTX280 อันนี้อนาคตต้องเปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียว
    จะให้ดีรบกวนเพื่อนๆช่วยเลือกให้ และ บอกข้อดีข้อเสียของ แต่ละข้อก็ดีครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ASUS Striker II Formula มัน SLI ไม่ได้คับ มันใช้ชิป Intel
    ASUS P5Q+ASUS นี้ก็ SLI ไม่ได้

ผมว่าถ้าคุนจะเล่นบอร์ด2ตัวนี้ให้ใช้การ์ดของ ATI คับ
    มา cf กันซะเลย

Comment

ดูๆแล้วรู้สึกว่าท่านจะชอบค่ายเขียวและที่สำคัญต้องการต่อ Sli ด้วย ถ้าผมเป็นท่านผมเลือกข้อ1 เพราะ
      ถ้าในอนาคตอันใกล้นี้ถ้าอยาก Sli ก็แค่ซื้อการ์ด ASUS 9800 GTX+ TOP อีกตัวมาต่อเป็นอันใช้ได้แล้ว และที่สำคัญบอร์ด ASUS Striker II Formula ตัวนี้มันรองรับ Sli ส่วนที่ไม่เลือกข้อ2เพราะถ้าหากท่านต้องการต่อ Sli จริงๆ ASUS P5Q ตัวนี้มันไม่รองรับ Sli แต่มันจะไปรองรับ Crossfire ของ ATI ซึ่งตรงนี้หากท่านต้องการต่อ Sli ก็หมายถึงท่านต้องซื้อบอร์ดใหม่+กับการ์ดจออีก จึงจะ Sli ได้

ถ้าพูดถึงว่ามีปัญหาหรือไม่นั้นจากที่ใช้มายังไม่พบปัญหาครับ จะมีปัญหาก็มีอยู่เรื่องเดียวคือทรัพย์ในกระเป๋าจะหายไปในบัดดล

ภาพประกอบจากที่เคยใช้มาครับ

ภาพแรกเป็นบอร์ด Asus Crosshair + Asus EN8800GTS

ภาพที่2 เป็นบอร์ด ASUS Striker II Formula + Asus ENGTX280 x 3

Comment

ว้าวๆๆท่านข้างบนแรงมักๆๆๆ

Comment

Originally posted by tagot View Post
          ASUS Striker II Formula มัน SLI ไม่ได้คับ มันใช้ชิป Intel
          ASUS P5Q+ASUS นี้ก็ SLI ไม่ได้

ผมว่าถ้าคุนจะเล่นบอร์ด2ตัวนี้ให้ใช้การ์ดของ ATI คับ
          มา cf กันซะเลย
          รายนี้มาจากไหนอีกเนี่ย " ASUS Striker II Formula มัน SLI ไม่ได้คับ มันใช้ชิป Intel "
          จะบ้าตาย น้องครับ มันใช้ชิป nforce780 ครับ ไม่ใช่ Intel อย่างที่น้องเข้าใจ

Comment

อุๆ คนใช้ gtx 280 triple sli ที่ลำลือว่ามีจริงในบอร์ดอยู่นี่ๆเอง อุๆ อยากเห็นภาพตอนเล่นเกมส์จังครับความลื่นไหล+ภาพน่าจะสวยสุดๆ อย่างน้อย warhead เปิดสุดๆ จอใหญ่ๆ สบายแน่ๆ

Comment

Originally posted by jirapanpoo View Post
              รายนี้มาจากไหนอีกเนี่ย " ASUS Striker II Formula มัน SLI ไม่ได้คับ มันใช้ชิป Intel "
              จะบ้าตาย น้องครับ มันใช้ชิป nforce780 ครับ ไม่ใช่ Intel อย่างที่น้องเข้าใจ
              โทษด้วยล่ะกันลืมดูข้อมูล
              แต่ว่า nforce780 พอSLI มัน 16X16X16ใช่ป่าวคับ

Comment

Working...
              X