Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window เปลี่ยนภาษาได้ด้วยหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window เปลี่ยนภาษาได้ด้วยหรอครับ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าอยู่ที่จีน โน้ตบุ๊คที่ซื้อมาจะแถมวิสต้าแท้ที่เป็นภาษาจีน เป็นของเพื่อนร่วมงานคนไทย
    ผมก็บอกว่าเสียดายที่มันเป็นภาษาจีนใช้ไม่ถนัด เพื่อนบอกว่าก็เปลี่ยนสิ !!!
    ผมเลยงงว่าเล่นคอมมาก็นาน Window มันเปลี่ยนภาษาได้ด้วยหรอครับ
    เพื่อนบอกต่อว่า ที่เมืองไทยที่เห็นใช้ภาษาไทยจริงๆมันก็มีอยู่สองภาษาเค้าเปลี่ยนกันได้
    ผมก็เลยอึ้งกิมกี่ แบบว่าไม่เชื่ออะ ไม่ใช่ว่าเวอร์ชั่นไหนมันก็ภาษานั้นตลอดหรอ

สรุป ขอถามว่ามันเปลี่ยนได้จริงหรือไม่ ถ้าจริงทำอย่างไร?

หรือ เพื่อนผมมั่ว !!!

ขอบคุณครับ

ปล. Window Vista นะครับ

มีทั้ง XP และ Vista ครับ มันเรียกว่า MUI หาโหลดได้ครับ

Comment

เปลี่ยนได้ครับ ผมมีทั้ง Eng กับ Thai แต่จีนไม่มีครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
        มีทั้ง XP และ Vista ครับ มันเรียกว่า MUI หาโหลดได้ครับ
        หาของวิสต้าไม่เจออะครับ เจอแต่ xp รบกวนชี้ขุมทรัพย์หน่อยสิฮะ
        หรือไม่สะดวกก็หลังไมค์มาก็ได้ครับ

Comment

วิสต้ามีให้เลือกในControl panelครับ จำได้แค่นี้ อิอิ

Comment

Vista หาโหลดง่ายกว่า xp อีกค๊าบ

Comment

อัพเดตก็จบคับจะเอากี่สิบภาษาล่ะ ถ้ารอได้นะ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                วิสต้ามีให้เลือกในControl panelครับ จำได้แค่นี้ อิอิ
                Originally posted by jshow View Post
                Vista หาโหลดง่ายกว่า xp อีกค๊าบ
                Originally posted by amstel View Post
                อัพเดตก็จบคับจะเอากี่สิบภาษาล่ะ ถ้ารอได้นะ
                รบกวนช่วยบอกเลยได้มั้ยครับ

เอาเป็นว่าผมไม่รู้อะไรเลย ช่วยบอกเป็นขั้นๆไปเลยมั้ยครับ
                ผมเองก็ไม่อยากรบกวนเข้ามาถามหลายรอบ ขอวิธีไหนก็ได้ที่ได้ผลทันทีเลยครับ

Comment

ลองเข้่าไปดูตามลิงก์เอานะครับ พอดีตอนนี้ไม่ได้ใช้วิสต้า

http://www.froggie.sk/lp32rtm.html อันนี้ตัวMUIเลือกโหลดภาษาที่ต้องการ แล้วลองติดตั้งดูครับ

Comment

ไม่ได้หรอกคับ ต้องเปลี่ยให้เป็นภาษาอังกฤษก่อนถึงจะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยได้ ผมเมื่อก่อนทำงานอยู่ไต้หวัน มีวินโดวภาษาจีน ให้ตัวข้างในเปนไทยได้เฉยๆ แต่หน้าต่างพวก Eeplorer จะเป็นจีนอยู่ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นอังกฤษจะให้เป็นภาษาอะไรได้หมด (ตัวผมเองใช้ อังกฤษ ไทย จีน)

Comment

ถ้าเปลี่ยนภาษาไทยแล้ว

ทั้งระบบจะเป็นภาษาไทยครับผม

บางแผ่นที่ติดตั้ง ทำมาเป็นภาษาไทยก็มีครับ ผมก็มี เป็นไทยเลยครับผม

Comment

เป็นไทยแต่งงกว่าอังกฤษอ่ะ555อาศัยคุ้นเอาไม่ได้อ่าน

Comment

Working...
                        X