Announcement

Collapse
No announcement yet.

USBไฟไม่พอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USBไฟไม่พอ

เมือก่อนผมใช้USB กับ BoxHdd 250 IDE ปกติ ไม่มีปัณหาอะไร เลย แต่พอมาวันนี้มันกับ
    เหมือนอาการไฟไม่พอ USBในเครื่องผมมันไฟล์เข้าน้อยลงหรือปาวอะครับ หรือ box ผมจะกินไฟล์
    เพราะลองกะPCใช้งานได้ปกติ

ถ้าเป็น พีซี เครื่องผมก็เป็นครับ เปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพลาย หายเลย
    เพราะผม เพิ่มแรมเต็ม กับเพิ่มฮาร์ดดิส ครับ
    อาการเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ

Comment

250 นี่เป็น 2.5 หรือเป่าครับ

ปกติ ถ้าเป็ฯ ของโน้ตบุค+box มันก้อพอนะครับไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม ยังไงลองเสียบด้านหัลง NBดูครับ USB หรือไม่ท่านก้อคงเสียบพ่วงหรือเปล่า ถ้าเสียบ USB เยอะๆเนี๊ย ไฟมันก้อจะดาว์นลงไป อาจทำให้ ไฟไม่พอก้อได้ครับ

มีอะไรเอามาเสียบเพิ่มก่อนหน้าที่ใช้งานได้ปกติหรือเปล่า ลองถอดออกดูว่าใช้ได้ไหม

ปล. ปกติไฟของ USB ด้านหลังเครื่องจะแรงสุด เพราะไม่ต้องผ่านอะไร มาจากบอร์ดโดยตรงเลย

Comment

ลองเปลี่ยนสายดู

บางทีสายมันเสียนะ

Comment

เป็นไปได้ไหมที่พอตusbจาเสียเพราะเมื่อก่อนไม่เคยมีปันหาเลยแต่ตอนนี้เสียบแค่อยางเดวก็ไม่ยอมขึ้น ขนาดเสียบเม้ากับคีบอดผ่านตัวพวง อีกทีมันก็ติดมั่งไม่ติดมั่งอะครับ เครื่องผมมีแค่ 2 ช่องเอง

Comment

เซงตึบๆ มะก่อนเสียบเท่าไรก็ใ้ช้ได้ตอนนี้ไฟไม่พอสะงั้น งี้ เครมได้ไหมอะครับ

Comment

Working...
            X