Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 2G กับ 4G เล่นเกมภาพจะต่างกันมากมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 2G กับ 4G เล่นเกมภาพจะต่างกันมากมั้ย

1.ใส่แรม 2G(1G*2) กับ 4G(1G*4) เล่นเกมภาพจะต่างกันมากมั้ย คือเห็นชัดเจนมั้ย อย่างเกม Crysis ภาคแรก ตั้ง High หมด เวลาเดินไปข้างหน้า ก้อนหินก็จะค่อยๆโพล่ขึ้นมา ที่ละก้อน ถอยหลังก็หาย ถ้าใส่ 4G มันจะหายมั้ย
    CPU: E8400 3.0GB
    VGA: 9800GTX+

2. ใส่ 4G. แบบ(2G*2) หรือ (1G*4) ดีกว่ากัน

ช่วยแนะนำหน่อยคัรบ ผมใช้ Window sp2 32bit ครับ ขอบคุณครับ

ใส่ 2x2 แล้วลองเปลี่ยนไปใช้ vista ดูครับ ผมว่าน่าจะดูดีขึ้นเยอะ

Comment

2*2 Xp 32bit จะเห็นไม่เต็มนะคับ ต้องใช้ 64bit

Comment

ลอง Vista ดูเลยครับ แรม ขนาดนี้

Comment

ถ้าใส่ 4GB ลองใช้ 64bit ดูครับ เห็นแรมเต็ม ๆ

ส่วนมากภาพชัดไม่ชัดอยู่ที่การ์ดจอเป็นหลักครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับการปรับออฟชั่น-กราฟฟิกในเกมครับ ไม่เกี่ยวกับแรม แรมแค่จะช่วยสร้างความลื่นไหลในการเล่นเท่านั้น

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ขึ้นอยู่กับการปรับออฟชั่น-กราฟฟิกในเกมครับ ไม่เกี่ยวกับแรม แรมแค่จะช่วยสร้างความลื่นไหลในการเล่นเท่านั้น
              ตามนั้นเลย

Comment

ใส่แรม 2G กับ 4G ภาพที่ได้มันก็ไม่เเตกต่างกันโดยตรงครับ เพราะว่าภาพจะสวยมันขึ้นอยู่กับ VGA Card และ Monitor มากกว่าครับ

เพียงเเต่ใส่เเรมมากกว่าจะจะสามารถปรับ Option ของภาพขณะเล่นได้สูงขึ้น ภาพที่ได้ก็เลยสวยขึ้นตามลำดับครับ ซึ่งเป็นผลทางอ้อมของการใส่เเรมมากขึ้นครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ แล้วwindow 64 bit บางเกมมันเล่นได้นินา

Comment

ไม่เป็นไร

Comment

Working...
                    X