Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้มีโอกาศได้ซื้อAsus EN9600GT Matrix มาลองอยากแบ่งความรู้สึกคับ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อมาแล้วถูกใจ..ใช้งานได้นานถึง 2-3 ปีแล้วค่อยเปลี่ยนการ์ดจอใหม่
    ย่อมคุ้มค่ากว่าซื้อการ์ดจอที่แรงกว่าถูกกว่า แต่ใช้งานได้ 2 อาทิตย์-2 เดือน แล้วเปลี่ยนการ์ดจอใหม่
    ว่าแล้ว...ผมจจะขายEVGA GTX260 SUPERCLOCKED EDITION แล้วไปซื้อ
    9600GT MATRIX ดีมั๊ยหนอ...
    อิๆ...ชะแว๊บ..
    ปล. แต่GTX260 ผมก็เห็นว่าที่ IDLE มันโชว์ COREแค่ 500 MHZ และMEM แค่ 1000 MHZ นี่หน่า...
    เสียแต่ว่า อุณหภูมิมันอยู่ที่ 54-57 ซึ่งร้อนกว่า HD4870 PCS+ ที่มีอุณหภูมิ 51-52
    แต่ GTX260 กินไฟ 199-205 W ขณะที่ HD4870 PCS+ กินไฟ 221-226(ไม่ต้องสงสัยนะครับ
    HD4870 PCS+ไม่ได้อยู่กับผมอีกต่อไปแล้ว..หุๆ)

Comment

4850 ไปอีกนานล่ะครับ งานนี้

Comment

แพงจัง ><" มีตังก็เล่นไปครับสวยดีไม่เอาแรงก็โอนะเปลี่ยนการ์ดบ่อยๆเอาเวลาเล่นเกมก็เปลี่ยนการ์ดใหม่ใส่เวลาไม่ได้เล่นเกมก็ 9600 มาใส่โชว์ แจ่มครับ แต่แพง

Comment

สวย....

Comment

แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน แต่เป็นผมมะเอาเพราะมันมองมะเห็น

Comment

ผมชอบนะผมว่ามันสวยดี เเต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์ผมว่าราคานี้ได้ 4850 ref มาเล่นสบายๆเลย
              เเต่อยากหล่อก็ต้องเเบบนี้เเหล่ะ ดีใจด้วยท่านผมเเอบอิจฉา
              ตอนนี้ใช้7300GS อยู่ เนื่องจากการ์ดเเต๊ปรอเคลม

Comment

เข้าconcept asus ตั้งแต่sink ยันการ์ดจอเลยครับ เหอๆ แล้วแต่ความชอบครับ ส่วนผมเน้นอุบาท แต่แรงหูตูบ อย่างไงก็มองแต่จองามๆ ไม่ได้มองเคสตัวเองอยู่แล้ว เหอๆ

Comment

น่าจะจับ 9800GT ใส่ซิงค์ตัวนี้มากกว่านะคับ เสียดายนิดๆๆ

Comment

สีดำ สวย + เท่มากมาย ว่าไปใช้ไปนานๆ หมายถึงใช้ ปี รึ 2 ปี มันจะร้อนขึ้นป่าวอ่ะครับ รึอุณหภูมิคงที่ไปตลอด

อาเยอะการใช้งาน หุหุ ของกล่องผมนะ 5555+ -_-"

Comment

รสนิยมห้ามกันไม่ได้ครับ สวยดี

Comment

เราก็ชอบเท็คโนโลยี ของรุ่น Matrix นะ

Comment

ดีครับ ประหยัดดี เวลาไม่ได้ใช้ 3D

Comment

เมื่อไหร่ Asus จะจับ4850มาจับแต่งหล่อแบบนี้มั้ง

Comment

เอิ๊กๆแล้วแต่คนชอบคับ ตัวเก่าผมใช้ Gigabyte 8800 GT รุ่นNVDIA เดิมๆ ร้อนมากๆ ซื้อมา 8840 บาท แต่ความเร็วสู้ตัว Asus 9600GT Matrix ไม่ได้เลย ถ้าเทียบราคากับเมื่อปีที่แล้ว 5680 นี่ถือว่ายังถูก เหมือนกันนะงับ ตอนนี้ เมนบอร์ดก็ใช้ M2N-E SLI ด้วย สีมันก็เลยคล้ายคลึงกันเลยถูกใจมากๆ แล้วป๋มก็ไม่ได้ค่อยเล่นเกมด้วยช่วงนี้มีแค่ดูหนัง กับนั่งเล่น msn

Comment

D ใจด้วย ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน ว่าจะสอยอยู่แล้วเชียว ร้านคอมพิวเตอร์ แอนด์ มอร์ แพงกว่านี้ครับ เพราะประกัน (ซินเนค) 6พันกว่าบาทแน่ะ

แต่อย่างว่าแหล่ะครับ ตัวนี้มัน GPU มัน G.94

เครื่องผมลงแมคเท่ห์ อยู่เอามากลัวมันไม่ซัพพอร์ต ใช้ไม่ได้
                                Last edited by tiatia; 28 Oct 2008, 15:15:11.

Comment

Working...
                                X