Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista 64 เล่นไฟล์ AVI ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista 64 เล่นไฟล์ AVI ไม่ได้ครับ

ลง Vista 64 แล้วก็ใช้งานปกตินี่แหละครับ เล่นเกม ทำงานได้หมด DVD ก็ดูได้
    แต่ปัญหาคือเปิดไฟล์ .avi แ้ล้วมันไม่มีภาพครับ มีแต่เสียง
    เลยได้แต่อารมณ์แต่ไม่เห็นภาพครับ เซ็งเลย

ผมลงแล้วทั้ง KLM ตัว Mega ก็แล้ว ตัว 64bit ก็ลองแล้ว มันก็เล่นไม่ได้อยู่ดี
    เหมือนจะเป็นปัญหาที่ DirectShow Filter

มีท่านใดเจอปัญหาเดียวกันบ้างครับ
    จะเอา Codec ตัวไหนมาใช้ดี ขอความเห็นหน่อยนะครับ

รอครับ มีคนเก่งด้านนี้อยู่คนครับ

Comment

ขอบคุณครับ
      ถ้าเค้าไม่เข้ามานี่ โทษลายเซ็นต์ท่านเลยนะครับ -*-

Comment

จริงๆ avi นี่ windownmedia ก็เล่นนี่ครับผม ลองลากไฟล์ avi ไปทับไอค่อนตัวเล่นดูครับผม

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
          รอครับ มีคนเก่งด้านนี้อยู่คนครับ
          กรุณาถอดรูปนั้นใด้ป่าวอะ จะอ้วก โอสิทถัธถะ

Comment

VLC
            http://www.videolan.org/mirror-geo.p....9.4-win32.exe

Comment

ปรกติลงKmpหรือK-lite ตัวเดียวหรือไม่ลงก็ดูได้แล้ว

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                จริงๆ avi นี่ windownmedia ก็เล่นนี่ครับผม ลองลากไฟล์ avi ไปทับไอค่อนตัวเล่นดูครับผม
                อาจเป็นเพราะไฟล์ผมไม่ค่อยมาตรฐานด้วย เป็น vdo ที่อัดจาก fraps ครับ (แต่มันก็เล่นใน xp ได้นะ)

ขอบคุณครับ เด๋วลองโหลดมาลงครับ

Comment

Working...
                X