Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวกค่ายแดงมาดูทีอย่างนี้หมายความว่ายังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวกค่ายแดงมาดูทีอย่างนี้หมายความว่ายังไง

คือ - - ผมใช้ palit 4850 ครับเเล้วเปิดไปหาข้อมูลเก่าๆมีวิธีเฟลชไบออสให้ core เปลี่ยนไป
    ซึ่งผมเห็นในเวปtechpower มี3แบบคือ 700 685 625(ปกติ)
    มาเริ่มเเรกผมเปลี่ยนเป็น 700ก่อนเลยผลที่ได้คือลองเล่นfarcry 2 ปกติไม่มีการเด้งใดๆ
    เเต่พอไปเล่นdeadspaceปั๊บ vpuขึ้นตลอด - - ลองลง crysis ดูก็ขึ้น
    เข้าใจว่าคงไม่เสถียรเเต่ทำไมเล่น farcryไม่เป็นไร - -เเล้วคิดว่าfarcry อาจจะความละเอียดต่ำ???????--------------------กรณีนี้เพื่อนๆว่ายังไงครับ
    ไปกรณีที่สองหลังจากนั้นผมจึงลงไบออสอีกตัวคือ 685 ผลที่ได้ dead space crysis farcry ไม่มีอาการเด้ง vpuเเต่อย่างใดเเต่ก็มีสิ่งไม่คาดฝันเกิดขึ้นผมไปลงเกมmount and blade
    เเล้วเล่นๆอยู่ขึ้น vpu ปิดไปซักพักก็เด้งมาใหม่ - - อะไรฟระเกมภาพกากๆเจือกเด้ง-------------------------กรณีนี้เพื่อนๆคิดว่าไง

เพราะมันเป็น palit คุณภาพชิปเมมอาจไม่สามารถลากได้มาก

Comment

คนข้างบนผมรู้

Comment

หุๆ ไม่เกี่ยวล่ะครับ การ์ด รุ่นไหนครับ sonic หรือ ref หาก ref นั้น แน่นอน จ่ายไฟไม่พอครับ เดิมๆน่าจะได้อยู่ที่675 ครับ ถ้าflash bios เพิ่มไฟ gpu (ได้เต็มที่1.2) ก็จะเล่นcore 700-710 ได้ครับ

อ้อ หากรุ่นsonic ได้ข่าวว่าใช้งานได้จริงถึง735 ครับ ไม่ต้องflashbios เพิ่มไฟแต่อย่างใด อันนี้ก็ไม่ทราบ

ปล.เบื่อจริงๆ คนว่าPalit เนี่ย เคยใช้แล้วมันเจ๊งคามือตอนoc หรอครับ? ผมใช้มาตั้งแต่brand spark oem เข้ามา oc ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อ ใช้จนประกันอีก2เดือนหมด ยังไม่พังเลยครับ

Comment

ที่สงสัยคือไอกรณีหลังเล่น mount and blade เเล้วขึ้น vpu เนี่ย มันน่าจะเกิดจากอะไร

Comment

ไอตัวที่ิซิ้งเป็นจานชามข้าวหมาครับเดี๋ยวหารูปมาให้ดู - -
            Last edited by motionman; 28 Oct 2008, 14:10:56.

Comment

เออ ใช่ลืมคิดถึงเรื่องไฟไปเลย

Comment

ตัวนี้เลยก้าบ
                เเล้วผมจะโมไฟไงอะครับ - -

Comment

Download http://www.techpowerup.com/downloads...tor_v1.17.html ตัวนี้ไปลองเล่นดูคะ ลองถามวิธีการปรับคนแถว ๆ นี้ดูนะคะ ไม่ยากหรอกคะ

Comment

รายงานผลต่อครับ แก้ไฟมาเเล้ว 1.158ยังติด vpu เหมือนเดิม - -

Comment

สู้ๆ

Comment

-..- สู้ครับเเต่ไปไม่เป็นละได้เเค่นี้ียวดัน cpu ต่อ

Comment

non ref ไม่เคยลองเหมือนกัน ดูข้อมูลมาแล้วหรอครับว่าแก้แล้วไฟไปตามที่แก้ได้?

Comment

Originally posted by shady View Post
                            non ref ไม่เคยลองเหมือนกัน ดูข้อมูลมาแล้วหรอครับว่าแก้แล้วไฟไปตามที่แก้ได้?
                            ดูยังไงอะครับ

Comment

เรื่องประกันยังไม่ตอบ pm ผมเลย อุๆ

ดูอย่างไง? หาข้อมูลตปท. ครับ การ์ดref ก่อนflash ผมก็ดูมาก่อน ส่วนpalit คาดว่าคนน่าจะเล่นน้อย ลองไปโพสๆในforums palit ดูก็ได้ครับ(ตปท. นะ)

Comment

Working...
                              X