overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: คิดอย่างไรเกี่ยวกับ TOT ที่ว่า.....

OverclockZone Member socool2550's Avatar
    อ.หัวหิน,จ.ประจวบคีรีขันธ์

Exclamation คิดอย่างไรเกี่ยวกับ TOT ที่ว่า.....

พวกคุณคิดอย่างไรเมื่อ "พันธมิตรทีโอทีนัดชุมนุมไล่ 'รมว.ไอซีที' 27 ต.ค.51"
    อ้างอิงจาก WebSite => adslthailand.com
    สามารถ เข้าไปอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ => Click!
    ความคิดเห็นของผม

ผมคิดว่านะ พนักงานบริษัท TOT
    น่าจะ เอาเวลาที่คิดว่า จะไล่เขาเมื่อไร มาคิดว่า จะ ทำยังไง ให้ บริษัท อยู่ืรอด ดีกว่ามั้ง
    ตอนนี้ TOT เป็น ผู้ ให้บริการ Internet ที่แย่ ที่สุด (ในความคิดของผมเอง ท่านอื่นผมไม่ทราบ)
    โดยที่ว่า ไม่ต้องไปคิดหรอก เรื่องหา ลูกค้า ให้เพิ่มมากขึ้น
    แต่อยากให้ คิดส่วนที่ เราจะ รักษาลูกค้าเดิม ที่ใช้บริการอยู่อย่างไร
    และทำอย่างไรเพื่อ ให้ลูกค้า ของ TOT พอใจกับการบริการที่เป็น อยู่ในขณะนี้
    เนื่อง จากตอนนี้ ระบบ Call Center นั้น โทรไปที่หนึ่ง บางครั้ง ผมรออยู่ประมาณ ครึ้งชม.-1ชม.(ไปอาบน้ำเสร็จแล้วกลับมา ยังไม่มีใครรับเลย )

เรื่อง Speed Internet
    รู้ว่า ระบบสายโทรศัพท์ ที่ใช้กันอยู่ตอนนี้มัน เก่าก็จริง
    แต่ อยากให้คุณคิดที่แตกต่างออกไป
    เราไม่ต้องไปเพิ่มความเร็ว ให้เหมือนกัน ISP รายอื่นก็ได้
    แต่ให้เน้น เรื่องการบริการหลังการขายเป็นหลัก
    ถึงจะ มี Speed Internet น้อยกว่าเขา ก็จริง
    แต่ถ้าเราเป็นบริษัท ที่มีการดูแล หลังการขายที่ดี
    ใครๆ ก็อยากที่จะมาสมัครเป็นลูกค้าของคุณ

ปล.ตอนนี้ ผมได้ติดต่อ ขอใช้ บริการ Internet ของค่ายอื่นแล้ว
    และจะยกเลิก Internet ของ TOT ภายในเดือน พฤศจิกายน
    เพราะ รับไม่ได้ กับการบริการของพนักงาน ที่เป็นอยู่ในขณะนี้
    (ผมอยู่ อ.หัวหิน จ.ประจวบฯ พนักงาน TOT หัวหิน บริการแย่มากๆ)
    (ลาขาดครับ TOT คุณถูกตัดออกจากกองมรดกของเรา )

แล้ว สมาชิกทุกท่านของ OCZ คิดอย่างไร เกี่ยวกับ TOT
    Last edited by socool2550; 28 Oct 2008 at 17:43:31.

OverclockZone Member socool2550's Avatar

ดัน ครับ

อยากรู้ ความคิดเห็น ของ ทุกท่าน ของ OCZ

OverclockZone Member

ผมก็ว่าเป็นสิทธิ์เขา ย้อนไปตอนที่ TOT ยังเป็นตัวของตัวเอง ก่อนที่ถูกพวกนักการเมืองทำให้ TOT เสียระบบ การทำงานเกิดความขัดแย้งในองค์กรเป็นเพราะใคร รู้อะไรต้องรู้ให้จริงอย่าเอาดีใส่ตัว เอาร้ายให้คนอื่น

OverclockZone Member andromedras's Avatar

ตามนั้นเลย พวกที่เป็นพันธ์มิตรTOT นานละตัวดีไม่ทำงาน ได้แต่อิจฉาคนตำแหน่งสูง ไม่ทำการทำงานวันๆ ดีแต่นอนทาคนอืน คนไหนประทวงไล่ออกเลย เอาพนักงานโรงงานที่โรงงานปิด มาทำยังดีกว่าเยอะ เสียเงินจ้างมันมาจริงๆ
    narong ครับถ้าไม่ออกนอกระบบมา ตอนนี้เน็ตทีโอทีก็ค่าติดตั้งเป็นหมืน รายเดือนเดือนละ 3000 กว่าความเร็ว
    128 นะคับพอจำได้มะ บริการแย่ยิ่งกว่าปัจจุบัน 10 เท่า ที่ที่ขัดแย้งก็คือพวกที่เสียผลประโยชน์ จากการไม่ได้กิน
    อะไรในนั้นอีกแล้วเพราะเป็นระบบเอกชลแล้ว

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

ตามท่าน narong ว่าถูกต้องแล้ว องค์มันถูกนักการเมืองเข้าไปแสวงหาผลประโยชน์กันจนทำให้มันเสีย ต้นเหตุมันอยู่ตรงนั้น TOT มันเลยเป็นแบบที่เห็นแทนที่จะเป็นอย่างเทมาเส็ก

OverclockZone Member 3M's Avatar

TOT เหมือนกันครับโหลดบิทวิ่งแค่160k เองครับแต่โหลดไฟล์ทั่วไปวิ่ง 220k-235kครับ ต้องทำใจครับที่บ้านมีแต่TOTอย่างเดียวบ้านนอกครับ

ปล.โชคดีหน่อยที่้่บ้านยังไม่เคยเน่าไม่เคยล้ีม

OverclockZone Member clashlove's Avatar

เทมาเส็ก มันเป็นของไครหว่า

ผมว่าคุณไปโทดพนักงาน TOT ก้อไม่ถูกนะคับ พนักงานเค้าก้อไม่อยากโดนเราด่าเรื่องความเร็วเน็ตหรอก ถ้าเค้า
    ขยายระบบได้เอง เค้าก้อคงทำไปแล้วคับ มันต้องไปโทษพวกผู้บริหารคับ ไม่อนุมัตการขยายเครือข่ายและช่องสัญ
    ญาณ

อยู่ต่างจังหวัดก้อลองใช้ของ CAT ดูสิคับ แพงหน่อยแต่ก้อ ok คับ

ยุคสมัยนี้แล้ว ให้มีความคิดยึดติดแบบโบราณ องค์กรคุณก็ไปไม่รอด

คุณมีปัญหาอะไรมาผมไม่สนใจ ผมสนใจที่ว่าคุณสร้างผลงานได้ดีแค่ไหน

ถ้าคุณจะอ้างว่า มีปัญหาจากเรื่องเก่าๆ แล้วทำตัวแย่ๆแบบนี้กับลูกค้า บริษัทคุณก็ดิ่งลงเหว หาอนาคตไม่ได้

กลับกันถ้าคุณพัฒนาตนเอง โดนอะไรมาไม่สำคัญ ที่สำคัญคือลูกค้า คุณก็จะมีลูกค้าเพิ่มขึ้น บริษัทคุณก็รอด

OverclockZone Member james19's Avatar

TOT เป็นของรัฐบาล

รัฐบาลทำอะไร เจ๊ง หมด ฟันธง ครับ

รู้สึกมันแย่ตอนที่ คณะปฏิวัติเข้ามาเป็นกรรมการบริหาร

แม่งแดก***กันใหญ่ เซงครับ

Quote Originally Posted by Coppuck View Post
    ยุคสมัยนี้แล้ว ให้มีความคิดยึดติดแบบโบราณ องค์กรคุณก็ไปไม่รอด

คุณมีปัญหาอะไรมาผมไม่สนใจ ผมสนใจที่ว่าคุณสร้างผลงานได้ดีแค่ไหน

ถ้าคุณจะอ้างว่า มีปัญหาจากเรื่องเก่าๆ แล้วทำตัวแย่ๆแบบนี้กับลูกค้า บริษัทคุณก็ดิ่งลงเหว หาอนาคตไม่ได้

กลับกันถ้าคุณพัฒนาตนเอง โดนอะไรมาไม่สำคัญ ที่สำคัญคือลูกค้า คุณก็จะมีลูกค้าเพิ่มขึ้น บริษัทคุณก็รอด
    ช่ายแล้ว

(เนียน) อิอิ

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

down 450

up 470

เดือนละ590 มันได้2mbนะเว้ย - - โคราชครับหนักเลย หันไปเล่นTT&Tดีป่ะครับ

ตอนนี้ ผม ก็ รอ ช่าง TT&T

มาติดตั้ง สายให้่ที่บ้าน อยู่

สมัครขอใช้บริการ ไป แหละ

ช่างมาเมื่อไร ก็จัดการ เอาTOTขึ้นเมรุเผาได้ 555+

OverclockZone Member zeroman13th's Avatar

Thumbs down

ผมเห็นด้วยกับการขับไล่นายกของชาว TOT ก็ไม่ไช่รัฐบาลหรอเหรอที่ทำให้ TOT ต้องประสบปัญหาอยู่เช่นทุกวันนี้ ออกกฏหมายออกมาทำให้ TOT ต้องเสียผลประยชน์ แล้วอย่างนี้จะไม่ไห้ชาว TOT เขาขับไล่ได้อย่างไรเล่า
    แล้วคนที่ไม่สนใจว่าจะเป็นเช่นไรนะ เคยคิดบ้างไหมว่าถ้าไม่มีการโกงกิน การคอรับชั่น บ้านเมืองของเราจะดีแค่ไหน สนใจแต่ตัวเอง แล้วไม่สนใจสังคมรอบข้าง เป็นกบอยู่ในกะลา กูรู้แค่นี้ก็พอละ เรื่องอื่นกูไม่สนใจ เพราะบ้านเมืองเรามีคนเช่นนี้นะสิ นักการเมืองมันถึงได้โกงกินอยู่จนทุกวันนี้
    คนที่บอก ชอบความเป็นกลาง ชอบสันติ สมานฉันต์ ไอ้พวกนี้นะรู้อะไรบ้าง รู้ว่าบ้านเมืองของเราทุกวันนี้เป็นอย่างไร คำตอบคือ ไม่รู้อะไรเลย รู้แต่ไต้สะดือตัวเองนี่ละ

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

-*-ตกลง เรื่องอ่ะไรกันเนี่ย 555+ งง

เถียงกันไม่จบหรอกการเมืองเนี่ย

OverclockZone Member YangMaster's Avatar

เอาเป็นว่าพนักงานผมว่าก็ยังใช้ได้นะ เมื่อกี๊โทรไปตอนเที่ยวคืนกว่า รอไม่ถึงนาทีมีพนักงานมารับสายแล้ว

แต่ฟังเสียงคล้ายกับง่วงเต็มที่ไม่มีแรงพูดแล้ว

OverclockZone Member Myman99's Avatar

เห็นด้วยอย่างแรงทุกประการ ตอนแลกผมโหลด์ bit ไม่ต่ำกว่า 100k สูงสุด 110 k ตอนนี้เหลือ 70 - 80 k ครับเซ็งมาก โทรไปด่ามันก็ยังไม่จำ เป็นผู้ให้บริการที่ห่วยที่สุดในประเทศไทย (ผมใช้ 1 Mครับ)

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ผมใช้ TT&T ..

Quote Originally Posted by zeroman13th View Post
    ผมเห็นด้วยกับการขับไล่นายกของชาว TOT ก็ไม่ไช่รัฐบาลหรอเหรอที่ทำให้ TOT ต้องประสบปัญหาอยู่เช่นทุกวันนี้ ออกกฏหมายออกมาทำให้ TOT ต้องเสียผลประยชน์ แล้วอย่างนี้จะไม่ไห้ชาว TOT เขาขับไล่ได้อย่างไรเล่า
    แล้วคนที่ไม่สนใจว่าจะเป็นเช่นไรนะ เคยคิดบ้างไหมว่าถ้าไม่มีการโกงกิน การคอรับชั่น บ้านเมืองของเราจะดีแค่ไหน สนใจแต่ตัวเอง แล้วไม่สนใจสังคมรอบข้าง เป็นกบอยู่ในกะลา กูรู้แค่นี้ก็พอละ เรื่องอื่นกูไม่สนใจ เพราะบ้านเมืองเรามีคนเช่นนี้นะสิ นักการเมืองมันถึงได้โกงกินอยู่จนทุกวันนี้
    คนที่บอก ชอบความเป็นกลาง ชอบสันติ สมานฉันต์ ไอ้พวกนี้นะรู้อะไรบ้าง รู้ว่าบ้านเมืองของเราทุกวันนี้เป็นอย่างไร คำตอบคือ ไม่รู้อะไรเลย รู้แต่ไต้สะดือตัวเองนี่ละ
    ----------------------------------------------------------------------
    ผมขอเสริมนิดหนึ่งนะครับ

การคอรับชั่นนั้น มีกันอยู่ทุกประเทศ แต่จะกินมาก กินน้อย นั้นอีกเรื่อง
    แต่อยากให้คิดว่า มีนายกฯ คนไหนบ้างที่ไม่กิน (กินกันทุกคน นั้นแหละ)
    แต่ถ้ากินแล้วประเทศของเราพัฒนาขึ้นหรือไม่ (ขอให้คิด)

ยกตัวอย่างเช่น นายทักษิณ ชินวัตร พวกคุณรู้ว่าเขากิน แต่เขาทำประโยชน์อะไรให้บ้านเมืองบ้าง
    โครงการ 30฿ ระวังทุกโรคเอย ปลดหนี้เกษตรกรเอย

เทียบกับ
    นายชวน หลีกภัย เขาเคยทำอะไรให้เราเห็นได้บ้าง(ผมยังไม่เห็นผลงาน เป็นช้นเป็นอันสักที)

ขอให้ทุกๆคนคิดให้รอบคอบนะครับ

ถามหน่อย?
    ดาวเทียมไทยคมเป็นของใคร
    ใครๆก็รู้เป็นของทักษิณ เป็นทรัพย์สินของเขา เงินของเขา แล้วเขาจะขายดาวเทียม ซึ่งเป็นของตัวเอง
    มันผิดตรงไหน แล้วกลุ่มพันธมิตรที่บอกว่า เป็นทรัพย์สินของประเทศ รู้จริงบ้างหรือเปล่า
    แล้วไปปิดทำเนียบรัฐบาล มันถูกแล้วหรือ มันถูกกฎหมายหรือไง
    แกนนำพันธมิตรที่ชุมนุม ก็เหมือนทำธุรกิจ รอให้คนบริจาคเงิน มาให้ แล้วก็เอาไปแบ่งกันเอง
    ข้าว ปลา อาหาร ก็ไม่ต้องซื้อให้กับผู้รวมชุมนุม เพราะ มีคนนำอาหารมาบริจาคให้อยู่แร้ว
    และไม่ต้องดิ้นรน หาเงินมาจ่ายเงินเดือนพนักงาน ASTV
    คนที่เสียประโยชน์เท่านั้น ที่เขาจะประท้วง และปลุกระดม ให้ประชาชนชาวไทยแตกแยก
    การเมืองใหม่มัน ดีตรงไหน เลือกตั้ง30% คัดสรร70% เห้อ...

คนไทยหน่อ คนไทย เมืองไร จะคิดเองทำเองเป็นสะที่ รอให้คนนู้นคนนี้ จูงจมูก อยู่เรื่อย

ผมไม่ได้เข้าข้างนปช. นปก. และก็ไม่ได้อยู่ฝ่ายพันธมิตร
    ตอนนั้นที่ จำลอง บอกว่าจะ มาหัวหิน เพื่อจะจุดเทียนชัยถวายพระพร ให้ในหลวงนั้น จริงหรือเปล่า
    ไม่ใช่คิดอย่างทำอีกอย่าง
    แต่คนหัวหิน เขารู้ดีว่า ถ้าคุณเข้ามาแล้ว คุณไม่ยอมออก ไปง่ายๆ
    คนหัวหิน เลยรวมตัวกันขับไล่ และป้องกันไม่ให้กลุ่มพันธมิตรเข้ามา
    เพราะว่า ในหลวงท่าน ทรงประทับอยู่ ที่พระราชวังไกลกังวล
    พวกคุณจะทำให้ท่าน เดือดร้อนพระทัยไปถึงไหน
    ท่านก็อายุมากแล้ว พวกเราคนไทย ก็อยากให้ในหลวงท่านสบายพระทัย

ปล.ถ้าท่านที่เข้ามาอ่าน แล้วอยู่กับกลุ่มพันธมิตร นปช. หรือ นปก.
    โปรดใช้ความคิดของท่าน คิดสักนิด ว่าที่ผม พูดมาจริงหรือไม่
    ไม่ใช่ตอบกระทู้ ของผมด้วยความไร้เหตุผล
    ว่าพันธมิตร นปช. นปก. ดีอย่างนู้นดีอย่างนี้
    โปรดใช้ความคิดสักนิด เพราะความคิดของทุกคน จะช่วยนำพาประเทศไทยสู่ความเจริญได้เพราะ คนไทยช่วยกันคิด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks