Announcement

Collapse
No announcement yet.

O/C ไปที่ bus 240 ได้ แต่ใส่ sound pci แล้วมันรับไม่ได้อ่ะครับ hang ตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• O/C ไปที่ bus 240 ได้ แต่ใส่ sound pci แล้วมันรับไม่ได้อ่ะครับ hang ตลอด

แนะนำด้วยครับ ต้องปรับค่าอะไรบ้างครับ
    spec : X2 3600 , M2N-E , DDRII-1G/667 , 7600GS , PCI SOUND Yamaha XG

ผมปรับ 10*240 เล่นได้ทั้งวัน แต่ต้องไม่ใส่ sound pci หรือถ้าใส่ก็ต้องปรับเท่าเดิม 10*200 ถึงจะไม่แฮงก์

มีวิธีปรับให้ pci bus ลดลงไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ล๊อกบัส PCI และ PCI-E ด้วยคราบ บัสมันวิ่งขึ้นตามบัส CPU ครับ
    PCI 33.3
    PCI-E 100 ครับ

Comment

เจอแต่ PCIE ครับ ล๊อกที่ 100Mhz ได้แล้วครับ
      แต่... PCI เฉยๆหาไม่เจอ T_T แฮงก์เหมือนเดิม

o/c ไปได้ แต่ติดที่ sound เซงเลย

Comment

มีปะครับหน้าน ไม่รู้ใบออสเวอร์ชั้นใหน

Comment

ไม่มีช่อง PCI อ่ะครับ
          M2N-E bios6xxx น่ะครับ

Comment

ถ้าปรับความถี่สูงๆ มันเป็นอะไรเหรอครับ

Comment

แฟลชไบออสโลดดดด...

Comment

Working...
              X