Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนตรวจสอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนตรวจสอบทีครับ

AMD 6000+ ADVICE 3900บาท ผมถามที่พิโลกบอกว่ามีครับ L2 2M ครับ เด๋วรอดูก่อน
    ASROCK NF6 หรือ NF7 ไม่แน่ใจราคา ตีไว้รวมๆ 1800 สำหรับ NF7
    ที่พิโลกมีเป็นเข่งครับสำหรับ NF6 ไม่แน่ใจ
    RAM ROX 1G*2 bus800 1000 มั้งครับ
    รวม 6700 บาท มีตัง8000 เหลือ 1300บาทแนะนำ PSU ให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
    ใช้ HDD กับ DVD กากๆอย่างละตัว
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
    Last edited by lekmanso; 28 Oct 2008, 18:15:01. Reason: แก้ไขครับ

ดันๆๆๆๆๆ

Comment

6000+ นี่ใส่ asrock nf6 หรือ nf7 ได้ด้วยหรอครับ

ถ้าจะเอาเมนบอร์ด asrock ตัวนั้น ผมแนะนำ asrock n61p-s ครับ ไบออส ใหม่กว่า แต่ใส่ 6000+ ไม่ได้นะครับ

Comment

ดันๆๆๆ
        N61P-s ใช้กับ 4800+ อยู่ครับ
        แต่อยากได้อีกเครื่อง

Comment

มาบอกครับ

ดันๆๆๆ
          N61P-s ใช้กับ 4800+ อยู่ครับ
          แต่อยากได้อีกเครื่อง

Comment

nf6p เชื่อดิ

Comment

อิอิ

Originally posted by wikorn View Post
              nf6p เชื่อดิ
              แล้วPSU ละครับพี่วิกร
              เอาไหนดี งบก็เท่าที่เห็นอ่ะครับ

Comment

แล้วถามอีกนิส NF7 ไม่หน้าเล่นหรอครับ

Comment

แถวนั้นมีอะไรขายบ้างละครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by wikorn View Post
                    แถวนั้นมีอะไรขายบ้างละครับ
                    ก็มีทุกอย่างเลยครับเพราะเพิ่งเปิดศูนย์คอมใหม่
                    อิอิ

ต่ไม่ค่อยมีคนเดิน มี jib HWH BIgIT ADVICE JEDI ItConnect
                    แล้วอีกมากมายครับ ของมีทุกอย่าง (มั้งครับ)
                    มะกี้เข้าไปเวปของ ASROCK มา เหมือนจะได้ไรบางอย่างจาก NF6
                    แต่พูดไม่ถูก 555+

Comment

เข้ามี RAIDAX 530 ขายใหม

จริงๆ ติดเคชก็ได้ถ้าไม่ไส่ VGA แรงๆ

Comment

อิอิ

Originally posted by lekmanso View Post
                        ก็มีทุกอย่างเลยครับเพราะเพิ่งเปิดศูนย์คอมใหม่
                        อิอิ

ต่ไม่ค่อยมีคนเดิน มี jib HWH BIgIT ADVICE JEDI ItConnect
                        แล้วอีกมากมายครับ ของมีทุกอย่าง (มั้งครับ)
                        มะกี้เข้าไปเวปของ ASROCK มา เหมือนจะได้ไรบางอย่างจาก NF6
                        แต่พูดไม่ถูก 555+
                        หนี้ผมตอบตอบตรงคำถามป่าวครับเนี่ย
                        ิืิือิอิ

Comment

อิอิ

เข้ามี RAIDAX 530 ขายใหม

จริงๆ ติดเคชก็ได้ถ้าไม่ไส่ VGA แรงๆ
                          ก็เคสไม่มีสิครับทำไงดีล่ะ 555+
                          แต่วันนี้ไปที่ ม. นเรศวรมา เห็นมีร้านเค้าขายพวกเคสของRAIDAXอยู่นะครับ
                          จะไปลองถามดู ส่วนอนาคตยังไม่แน่กับ VGA แต่ต้องใส่แน่นอนครับคงจะไม่เปิดปีใหม่
                          ได้ใส่แน่ แค่เครื่องเนี่ยจะเห็นอีก2-3วันเพราะรอ 6000+ พี่ที่ ADVICE บอกว่าเข้าพรุ่งนี้ครับ

Comment

ไม่ได้ถามเรื่องคช ถามผมว่าจะใช้ PSU อะไรไม่ใช้เหรอแล้วมันเกี่ยวกับเคชไงหว่า

Comment

กำเข้าใจคนละอย่าง

ไม่ได้ถามเรื่องคช ถามผมว่าจะใช้ PSU อะไรไม่ใช้เหรอแล้วมันเกี่ยวกับเคชไงหว่า
                              ผมหมายถึงว่าผมเล่น test bed ครับ
                              แต่ผมเห็นเค้ามีเคส raidmax ขายที่ร้าน เลยจะไปถามเค้าว่า
                              มี PSU ป่าว แค่นี้ครับ
                              เป็นเรื่องไปเลย ห้าๆๆๆ

Comment

Working...
                              X