Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ Power Supply มีปัญหาหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ Power Supply มีปัญหาหรือเปล่าครับ

อาการคือถ้าเปิดใช้งานแล้วรีสตาร์ทหรือ ปิดแล้วเปิดเครื่องจะไม่ติดครับ ต้องรอประมาณครึ่งชั่วโมงถึงจะติดแต่ถ้าใช้ตลอดไม่รีสตาร์ทก็จะไม่เป็นไร พอจะวิเคราะห์ได้ไหมครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร Spec เครื่องด้านล่างครับ ส่วนPower Sopply เป็นของ Energy 360W Full ครับ อีกอย่างถ้าเปลี่ยนการ์ดจอเป็น MX 400 64 M ธรรมดาก็จะไม่มีปัญหาอะไร ผมเลยไม่มั่นใจว่าจะเป็น เพราะการ์ดจอ หรือ Power Supply ครับ

M/B : ASUS P4P800 intel 865PE
    CPU : P4 2.6C GHz FSB800/L2=512
    DDR 1024 MB Kington512/400 X 2
    HDD : 320 GB 7200 Seagate SATA II NCQ
    VGA : GALAXY GF7600GS 256 MB DDR2
    DVD-RW ASUS 2014L1T

ไฟบนบอร์ดติดไหมครับ
    ถ้าติดก็ไม่น่าเกี่ยวกับ power เท่าไร

ลอง check พัดลมการ์ดจอดูว่าหมุนไหม หรือร้อนไปไหม

Comment

เครื่องเก่าผมเป็นแบบนี้บอร์ดพังครับลองเชคดู

Comment

น่าจะ m/b นะ

Comment

ถ้าเอาตัว mx 400 64 m ใส่จะใช้ได้ปกติครับ

Comment

7600GS กับ 350 w full พอหรือครับ?

ส่วนใหญ่เเล้วน่าจะมีปัญหาที่ PSU ครับเสื่อมหรือว่าไม่พอเพราะเครื่องเก่าผมเคยเป็นต้องรอให้ไฟในเครื่องประจุหมดก่อนถึงจะเปิดติด
            ลองเอา 450 w ของเทียมมาใส่ดูครับ

Comment

ของผมก็เป็นนะ ตอนนี้ต้องตบๆที่เคสตรง PSU อ่ะ เห็นว่าเป็นที่ตัว relay อะไรซักอย่างนี่แหละ T_T

Comment

ไฟ จ่าย ไม่นิ่ง หรือ ไม่ก็ไม่พอนะครับ

Comment

Working...
                X