Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์แผ่นไม่ติดไม่มีข้อมูลเลย แนะนำวิธีแก้ไขปัญหานี่หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แผ่นไม่ติดไม่มีข้อมูลเลย แนะนำวิธีแก้ไขปัญหานี่หน่อยค่ะ

เป็นเครื่องไรท์ในโน้ตบุ๊ค sony vaio ใช้ nero 8 ค่ะ

ที่แรกก็ไรท์ติดหมดทุกแผ่นนะคะ แต่ตอนนี้ไรท์แผ่นอะไรก็ไม่ติดเลย

เปิดดูแผ่นก็ไม่มีข้อมูลกลายเป็นแผ่นเปล่าไม่มีรอยเขียนข้อมูลเลย

ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับวินโดว์ที่เราใช้รึป่าว ตอนนี้ใช้ win xp pack3 angel live ที่เขาโมมาเพิ่งลง

ไป รบกวนผู้ที่มีความรู้หรือผู้ที่เคยเจอปัญหาแบบนี้ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ด้วยนะคะ(ถามใครก็ไม่รู้เรื่องสักกะคนเลย) จนปัญญาแล้วอ่าค่ะ

แล้วถ้าต้องเปลี่ยนตัวไรท์เตอร์จริง รุ่นไหนที่จะใส่กับโน๊ตบุ๊ครุ่นนี้ได้บ้างค่ะ (sony vaio c23s)

ขอบคุณค่ะ....

ลองเปลี่ยนวินโด้ดูก่อนครับ

ถ้ายังไม่หาย ก็อาจจะเปนที่ไดร์

Comment

ถ้าแผ่นไม่มีรอยเขียนข้อมูลเลยผมว่าลองลง nero ใหม่ดูก่อนดีกว่าครับ
      หรือไม่คุณไปเผลือกด simulation ตรงหน้า burn หรือเปล่าครับ?

Comment

ผมเคยใช้ nero 8 กับ xp sp3 เหมือนกันครับ มีอาการเดียวกันเลย แนะนำเปลี่ยนโปรแกรมเลยครับ
        ตอนนี้ผมใช้ Ashampoo Burning Studio 8.0 ไม่กลับมาใช้ nero แล้วครับ เพราะชักติตใจโปรแกรมนี้แล้ว..แฮะๆ pm มาก็ได้ครับเดี๋ยวผมส่งลิ้งโหลดไปให้

Comment

Originally posted by wes_borland View Post
          ผมเคยใช้ nero 8 กับ xp sp3 เหมือนกันครับ มีอาการเดียวกันเลย แนะนำเปลี่ยนโปรแกรมเลยครับ
          ตอนนี้ผมใช้ Ashampoo Burning Studio 8.0 ไม่กลับมาใช้ nero แล้วครับ เพราะชักติตใจโปรแกรมนี้แล้ว..แฮะๆ pm มาก็ได้ครับเดี๋ยวผมส่งลิ้งโหลดไปให้
          Ashampoo Burning แจ่มด้วยคน ใช้ตั้งแต่เวอร์ 6 จนเด๋วนี้ เวอร์ 8 แระ ไม่เคยกลับไปใช้ nero อีกเลย

Comment

ลองเปลี่ยนวินโดว์เรียบร้อยค่ะ(แพ็คสาม แต่คนละตัวกัน) เมื่อคืนนี้ ยังคงอาการเดิม เดี่ยวจะลองเปลี่ยนตัวโปรแกรมเขียนดูนะคะ

ตามที่แนะนำมา ถ้ายังไม่ได้คงต้องขอความรู้เกี่ยวกับเครื่องไรท์เตอร์ตัวใหม่ เสียตังค์แน่นอนเลยค่ะ ..thx na ka

Comment

Working...
            X