Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนภาษาโดยใช้ปุ่ม.. ตัวหนอนอ่าคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนภาษาโดยใช้ปุ่ม.. ตัวหนอนอ่าคับ?

ไม่รู้เหมือนกันว่าปุ่มมันเรียกว่าไง.. แต่มันเหมือนหนอน.. อิอิ ...ตอบกันหน่อยคับว่ามันเปลี่ยนยังงัย

Grave account คับ ตัวนี้ ~

Comment

คับ แล้วมันเปลี่ยนยังงัยอ่า

Comment

ว่างๆ เล่นๆครับ หวังว่าคงรุ้เรื่อง ละเอียดพอละนะ -*-
        เริ่มมากดปุ่ม Start 1 ที คงไม่ต้องเอารูปปุ่ม start ให้ดูใช่มะ?

1.ตามรูปครับ control panel แล้วก็ เปลี่ยนภาษาไรซักอย่าง

2.แถบ Languages แล้วก็ปุ่ม details ...

3.ปุ่ม key setting กด ไป

4.change key ไรซักอย่าง ...

5.Grave Accent

จบครับ

ถ้าไม่มี grave รุ้สึกต้องเอาแผ่นวินโด้วมาลงเพิ่มภาษาหรือไรซักอย่าง

ไม่ก็เพิ่มภาษาไทยเข้าไป ในช่องรูป ที่ 4 อะ เหนปะ น่าจะได้นะ

เพิ่มภาษาไทยอะ ตามรูปเลย ลองดูช่วยได้แค่นี้หละ

Comment

ข้างบนแก้หน่อย รูป 3 เง้ออออ

Comment

Working...
          X