Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวพ์ Terratec EWX24/96

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิวพ์ Terratec EWX24/96

การ์ดระดับ Audiophile ในราคาประหยัด Terratec EWX24/96 คู่ปรับกับ M-audio 24/96 การ์ดใบนี้พัฒนาที่เยอรมัน ทำที่ไต้หวัน เป็นเรฟล่าสุด 1.1 ภาษามีแค่อังกฤษกับเยอรมัน เริ่มจากภายนอก งานดีครับตัวการ์ดเครือบเรซินมาหนามากจากความรู้สึก ก้านยึดพีซีไอเครือบทองมาอย่างหนาเช่นกัน เงาแว๊ป ไม่มีร่องรอยสนิมให้เห็น มีเพียงรอยนิ้วมือเท่านั้น ตัวแจ๊คอาซีเอก็เครือบทองอย่างดี การ์ดระดับโปรคงมีช่องสัญญาณแค่ อิน-เอาท์-ดิจิตอล เท่านั้นนะครับ ตัวชิบเป็นของ VIA Envy24 ตัวชิบจะหนากว่า 24HT(GT) มาก-DAC AKM4524 มีแบ๊คเก็ตต่อ phono ได้ จัดการดาวน์โหลดไดว์เวอร์ตัวล่าสุดมาลง ก็ใช้งานได้ทันที ลำโพงที่ใช้ soundwork digital 2.1 แต่ไม่ได้ลองเสียงดิจิตอลนะครับ ผมไม่มีสายดิจิตอล สไตล์เสียงใสๆครับ ฟังสบายตามแบบฉบับการ์ดสตูดิโอ ใช้งานแค่ฟังเพลง-อัดเสียง นะครับ ไปดูฝรั่งเทสดีกว่าครับ http://www.soundonsound.com/sos/apr0.../soundcard.asp
    Terratec EWX 24/96 Pro Audio Sound Card
    • Analogue connectors: gold-plated unbalanced phono sockets.
    • Analogue Inputs: two, maximum input level +4dBu or -10dBV (software-switched).
    • Analogue outputs: two, maximum output level +4dBu or -10dBV (software-switched).
    • Digital I/O: one input, one output, external Toslink optical S/PDIF or internal electrical (CD-ROM TTL or S/PDIF), all selected by hardware jumpers on card.
    • MIDI: one In and Out using optional MIDI adaptor cable.
    • Phono preamp: optional extra instead of MIDI I/O.
    • A-D and D-A converters: 24-bit 64x oversampling (part of AK4524 Codec chip).
    • Dynamic range (for converters only!): 100dB (inputs), 110dB (outputs).
    • Total harmonic distortion: not stated.
    • Frequency Response: not stated.
    • Supported bit depths: 8, 16, 20, 24.
    • Supported sample rates: 8kHz to 96kHz

Last edited by mballx; 28 Oct 2008, 23:44:48.

ฝากซื้อตัวจิครับท่าน ยี่ห้อนี้ถูกใจผมเลย

Comment

เท่าไหร่เนี่ยตัวนี้

Comment

ผมฟังมา 1 คืนเต็มๆก็ยังไม่ตรง"เปค ผมเลยใครอยากเอาไปฟังบ้าง ผมรับมาเท่าไรก็ปล่อยเท่านั้นค่าเวลานั่งเฝ้า 2 อาทิตย์ รอของ 1 อาทิตย์ ไม่คิด (ผิดเวลานอนด้วย) ลูกเล่นมันมีมากผมเล่นไม่เป็นใครเป็นเอาไปเลย โทรมาครับ บอล 0859662524 ขออนุญาติพื้นที่ปล่อยของนิดนึงครับ งานสวยระดับสตู.

Comment

กี่บาทนะตัวนี้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            กี่บาทนะตัวนี้
            ตัวนี้ของใหม่ที่ 149 ปอนด์ครับ หายากกว่า M-Audio 2496 ผมเฝ้ามา 2 เดือน เจอแค่ 2 ตัว อีกตัวสภาพฝุ่นเขอะมีแต่ตัวการ์ด ของผมใหม่กว่าเยอะ คู่มือ-แผ่นแท้ ฟังอีกที่วันนี้รู้สึกว่าหูเริ่มดีขึ้น เบสมันเป็นลูกแน่นกระชับกว่าการ์ดพวกดูหนัง 5.1-7.1 การ์ดใบนี้ใครvยากได้ผมขายให้เท่าที่ผมซื้อมา เท่ากับผมเทสต์ให้เสร็จว่าผ่าน คนซื้อไม่ต้องเสี่ยงเจอของเสีย ผมเสี่ยงเอง
            Last edited by mballx; 30 Oct 2008, 06:44:11.

Comment

ขายกี่กะตังครับ PM มาบอกผมหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by 501xx View Post
                ขายกี่กะตังครับ PM มาบอกผมหน่อยนะครับ
                ลงประกาศขายแล้วครับที่เดิม 2020.-รวมส่งทั่วไทย ของสภาพดีมากครับ
                แล้วผมก็ต้องไปซบออก Philips Aurilium อีกครั้ง

Comment

...

Comment

จาเอาตัวนี้

Comment

เอาจริงป่าวครับ มีมา 2 ชุด ผมจัดการให้ตามงบที่ต้องการ

Comment

ตัวนี้ดีกว่า เรียกว่าดีที่สุดในจักรวาลแล้ว เปิดราคาที่ 10$

Comment

หรือจะเอา Terratec USB ครับ

Comment

ทำไมตัวบนมันเหมือนการ์ดจอเลย

Comment

เจ้า Teratec USB ราคามันสักเท่าไร คุ้มพอเหมาะแก่การมาอัดเสียงบรรยายมั้ยครับ

Comment

Working...
                              X