overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: JIB จะทำยังงี้ได้มะคับ

Default JIB จะทำยังงี้ได้มะคับ

จะประกอบคอมส์หงะ แต่มะเป็นจะให้ร้านทำให้

น่าจาให้JIBประกอบให้แต่ของที่ใช้ประกอบไม่ได้ของJIBล้วนๆ

แล้วเค้าคิดค่าประกอบกับลงวินโดว์ไหมคับ

ซื้อร้านJIB HWH ADVICE หงะ

ในสามร้านที่ไหนประกอบดีสุดครับ พอจะแนะนำได้มะ

แล้วเจรจาลดราคาได้หรือราคามันลดมิได้คับ

อิอิ ช่วยผมหน่อย

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ประกอบเองสิ ไม่เป็นก้อศึกษาเอา ดีกว่าเยอะ

OverclockZone Member kateriez's Avatar
    Kingdom of Thailand

ประกอบเองดีกว่าครับ ค่อยๆทำ เจ๊งก็เจ๊งด้วยมือเราเอง

OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

ประกอบเองม่ายเห็นจายาก ไม่ทำเองซักที

แล้วเมื่อไหร่จะเป็นกันล่ะ ??

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ประกอบเองดีกว่า เพราะคงไม่ได้คอมเซ็ตนี้ทั้งชีวิต

ต่อไปมันก็ต้องประกอบเรื่อยๆอยู่แล้ว

OverclockZone Member pumpkinz's Avatar
    ขนอม นครศรีธรรมราช

คำว่าประกอบเอง ผมเข้าใจนะสมัยเล่นคอมพ์ใหม่ๆ ไม่เป็นอะไรเลยแม้กะทั่งลงวินโดว์ แล้วจะให้เราประกอบเอง ? ... เงินไม่ได้หากันง่ายๆนะ อุอุ .... พังด้วยมือเราหรือมือใคร เสียใจเท่ากันละครับ .... อยู่แถวไหนอะ ถ้าไกล้ๆกัน..จะไปประกอบไห้ พร้อมลงวินโดว์ ... ขอค่าประกอบ ข้าว 1จาน กะน้ำ 1แก้ว ... บางทีก็นึกหมั่นไส้ร้านเหมือนกัน ค่าประกอบอะไรแพงนักหนา ความประทับใจสิ ต่อไปได้มาอุดหนุนกันใหม่....

OverclockZone Member Alteizen's Avatar

ที่รับประกอบให้ มีJIB กะ Adviceครับ
    แต่จะประกอบให้แค่ของที่มีในร้านเท่านั้น
    บางทีของในร้านที่เราอยากได้ ละหมด อาจจะต้องรอ
    ค่าประกอบไม่เสีย แต่คงเสียค่าลงวินโด้ว ซัก300บ. หรืออาจจะฟรีก็ได้
    เรื่องลดคงไม่มีแน่นอนครับ แต่ถ้าถามร้านไหนประกอบดีสุด ก็ JIB ครับ
    แต่ถ้าประกัน Advice ดีสุด

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

^
    ^
    "ประกัน Advice ดีสุด" แน่ใจหรอท่าน

OverclockZone Member panya11302's Avatar
    จักราช นครราชสีมา fb: variables fx

Smile

ผมก้เเนะนำว่าประกอบเองคับ คือผมลองซื้อมา ประกอบเองดูเเล้ว ก็ไม่ ยากนะ ครับ เปิดเว็บ ศึกษาดู ก่อนจนมั่นใจเเล้วลงมือทำครับ ทำเองเป็น เเล้วไม่ต้องยกเข้าร้านให้เปลืองเงินอีกต่อไปครับ
    มีปัญหาอะไรก้ลองศึกษา เอาครับ อิอิ
    Last edited by panya11302; 29 Oct 2008 at 09:22:04.

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

JEDI งานประกอบเนี๊ยบดีนะผมว่า.....(ไม่ได้ล่อเป้านะ)

OverclockZone Member s4410020's Avatar

น่านดิ อยู่แถวไหนบอกมาเลยครับ คนในนี้เขาชอบอยู่แล้ว เรื่องใส่เข้า-ถอดออกเนี่ย เอาวินโดวส์อะไรก็จัดให้ได้

OverclockZone Member deedom's Avatar

ประกอบเอง - ความรู้เยอะมากมายเลยครับ ศึกษากันมันเลย.............. โมดิฟาย ตามใจเราเลยครับ ( อย่าลืมเอามาโชว์นะ )

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ให้เค้าประกอบคับ แบบว่าขี้เกียจ -*-

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

อยู่แถวไหนอ่ะ ถ้าใกล้บ้าน เดี๋ยวไปประกอบให้ ขอค่าน้ำ+ข้าวจานนึงพอ

OverclockZone Member opby's Avatar

ถ้าอยากจะประกอบเองอะ หาเพื่อนที่ทำเป็นมาสอนครับ รึถ้าเริ่มจากตัวเราถ้าทำไม่เป็นเลยอะ ประกอบยาก รึไม่ก็หาร้านทีเค้ายอมให้เราไปดูตอนประกอบเครื่องครับ น่าจะมีนะเมื่อสมัยผมเล่น คอมแรกๆก็มีร้านที่ยอมนะ หัดดูคู่มือ MB ถ้าดูสายต่อพวก พาวเวอร์ รีเซ็ต เป็นแล้วก็สบายครับ ลงโปรแกรมไม่ยากเมื่อแต่ก่อน ตรงคำถามของ จขกท รึเปล่าอะ เห็นแต่ละคนมาบอกให้ประกอบเอง อิอิ

OverclockZone Member

ประกอบเอง อาจจะลำบากตรงเสียบสายจากเคสเข้าเมนบอร์ดเนี่ยแหละครับ

OverclockZone Member keidnoi's Avatar

เอ่อ เหมียนอันบนอะนะ ประกอบเองเลย ผมก็ประกอบเองชุดแรกในชีวิตก็สมัยซีอกเก็ต 7 นู่น

ผมให้ร้านJIBประจำครับ ถ้าตัวไหนไม่มีหรือหมดก็ไปหาของร้านอืนมาใส่ได้ครับ
    ส่วนการประกอบก็เรียบร้อยดี (พึ่งไปประกอบให้น้องมาสองเครื่อง) ลง windows 2007(มั้ง)
    เค้าประกอบให้ฟรีครับ สาขา เซียร์ (KOB ร้านในสุด ) ต่อรองราคาได้
    สรุป ก็ OK

ตอนแรกจะประกอบเองก็กลัวอยู่ เลยให้ร้านประกอบให้ (แต่ไม่เข้าใจช่างว่า จะวาง HD เบาๆ ไม่ได้เหรอ)

ช่วงหลังๆ รื้อเครื่องออกมาทำความสะอาด (....อ้าวๆก็ง่ายๆนี้ว้า)

...แต่ก่อนรื้อ ผมถ่ายรูป เก็บไว้ก่อน .. อิอิ

OverclockZone Member BlackMiracle's Avatar

ลองประกอบเองดูสิครับ ไม่ยากนะ ไม่ก็ไปหาหนังสือสอนประกอบดูร้านนายอินทร์, Se-ED อะไรพวกนี้ มีครับ

หาในเวบก็ได้ ของพวกนี้ไม่ยากครับ มันจะฟิกไว้แล้วว่าใส่ด้านไหน-ยังไง

ส่วนเรื่องวินโดวส์ ใช้ของ sKz ก็ได้ครับ ลงเสร็จ พวกโปรแกรมต่างๆ จะมาพร้อมเลย ไม่ต้องไปหาโหลดเพิ่ม

ถ้าจะถามผมว่าประกอบคอมตอนไหนยากสุด ผมตอบว่า "ตอนไขน้อตเคสออกครับ" 555+

**แตก/หัก/ไหม้ ประกันไม่รับเคลมครับ**

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks