Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู CPU ให้ทีครับว่าควรเปลี่ยนหรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู CPU ให้ทีครับว่าควรเปลี่ยนหรือไม่?

สเป็คเครื่องนะครับ

CPU - intel P4 3.0
    ram - 2GB bus800
    VGA - HIS HD3650 512MB GDDR3
    board - asus P5KPL-AM

อยากอัพ CPU เป็น Core2 Duo เห็นเกมใหม่ๆๆสเป๊กมันต้องการ Core2 Duo หมดแล้วอ่ะครับถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ Core2 จะทำให้เล่นเกมได้ไหลลื่นมากกว่าเดิมเยอะไม๊ครับ เช่นพวก Far�Cry�2 Dead Space มีงบ 4500 ถ้าจะอัพเป็น Core2 Duo ตัวไหนดีครับที่มันแรงกว่า P4 3.0 อัพแล้วมันจะเห็นผลมากกว่าCPUตัวเก่าไม๊ครับ - - หรือจะเอาไปชื้อการ์ดจอใหม่ดี ช่วยชี้แนะทีครับT_T

ไปลองหาดู E8200 มือสอง ในห้อง IT market ตอนนี้มีคนขายเลย 4500 หรืชอบมือหนึ่งก็ E7200 ก็พอครับ

Comment

สนใจมือหนึ่ง E7200 มันแรงกว่า P4 3.0เยอะไม๊ครับผม

Comment

แรงไม่แรงมันอยู่ที่ความรู้สึกอะครับ แต่ทีแน่ๆ กินไฟกับร้อนน้อยกว่า

Comment

สนใจมือหนึ่ง E7200 มันแรงกว่า P4 3.0เยอะไม๊ครับผม
          เป็น ทุ่ง อ่ะคับ

2หัว แรง กว่า หัวเดียว อยู่แล้ว

Intel Core 2 Duo E7200 2.53 Ghz = 4,160

ปล.ราคา Advice http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
          Last edited by lovelyarm; 29 Oct 2008, 14:59:02.

Comment

Originally posted by k2527hotmail View Post
            แรงกว่ามากมาย

ถ้าให้แนะนำก็ตัวนี้แหละครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ช่วยชี้แนะครับ ผมว่าการ์ดจอมันก็โอเคแล้ว แต่เวลาเล่นเกมมันเหมือนมีอะไรถ่วงๆๆอยู่คิดว่าคงเป็นที่CPU ตอนนี้คิดได้แล้วครับว่าควรอัพดีไม๊^_^

Comment

Originally posted by k2527hotmail View Post
                ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ช่วยชี้แนะครับ ผมว่าการ์ดจอมันก็โอเคแล้ว แต่เวลาเล่นเกมมันเหมือนมีอะไรถ่วงๆๆอยู่คิดว่าคงเป็นที่CPU ตอนนี้คิดได้แล้วครับว่าควรอัพดีไม๊^_^
                ถ้าเกมหนักมาก การ์ดจอก้มีผลนะคับ^^ แต่้เปลี่ยน cpu ลองก่อนก้ได้คับ น่าจะแตกต่างเย๊อะ

Comment

พอดีดู CPU ไม่เป็นอ่ะครับT_T แต่คิดว่า P4 3.0 มันเก่ามากแล้ว ตอนแรกก็ลังเลอยู่เหมือนกันครับว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอหรืออัพ CPU ดี จิงๆมันสำคัญทั้งคู่เลยถ้าจะเล่นเกมใหม่ๆๆ งบน้อยT_T
                  Last edited by k2527hotmail; 30 Oct 2008, 04:04:08.

Comment

เอาซีพียูก่อนนี่แหละครับ

Comment

Working...
                    X