Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำความสะอาดเคสอลูมิเนียมยังไง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำความสะอาดเคสอลูมิเนียมยังไง?

เคสอลูมิเนียมบริเวณผิวที่มันวาว เวลาใช้ไประยะหนึ่งมันจะหมองเพราะรอยมือ เราจะใช้อะไรเช็ดให้เงาเหมือนเดิมครับ เพราะปกติผมใช้ผ้าเช็ดมันก็ยังหม่นๆอยู่ ไม่ค่อยเงาเหมือนเดิมเลย

ยาสีฟันกับแปรงสีฟันเก่าๆครับ

Comment

TOUCH CLEAN ขวดละ 70 บาท

ลูบ 2 ที เงาแวป

Comment

Stayclean กระปุกเดียว ใช้ทั้งชาติ เอิ้กๆๆ

Comment

เดี๋ยวต้องมีคนเข้ามาแนะนำซิลิโคนแน่ๆ อิอิ

Comment

ไม่เอา บรัสโซ เลยหล่ะครับ เงาวั้บๆ

Comment

มีตั้งแต่แบบประหยัดจนถึงไฮโซเลย

ยาสีฟันก็น่าลอง ยังไม่เคยเลย

แต่ Stayclean ผมนึกไม่ออกเลยจริง หน้าตาเป็นไงครับ แล้วจะหาได้ที่ไหน

ส่วน TOUCH CLEAN พอนึกออกครับ

Comment

เป็นครีมทำความสะอาดสารพัดประโยชน์อ่ะครับ กระปุกขาวๆฝาสีฟ้า

ทำความสะอาดได้หมด กระจก หนัง โลหะ แก้ว ไม้ขัดมัน ฯลฯ

Comment

เป็นครีมทำความสะอาดสารพัดประโยชน์อ่ะครับ กระปุกขาวๆฝาสีฟ้า

เคยใช้เหมือนกันครับ ครีมเด้งได้ อิอิ

Comment

ระวังอะโนไซค์ที่เครือบผิวอลูมิเนียมลอกด้วยอ่ะ...ที่เหลือก็ไฟดูด!!

Comment

Working...
                    X