Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดหน้าจอดูยังไงครับว่าแรงหรือไม่แรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดหน้าจอดูยังไงครับว่าแรงหรือไม่แรง

อยากรู้นะครับว่ากาดหน้าจอ ตัวไหน แรงไม่แรง ดูได้ที่ไหนหรอครับ
    มีค่าตัวเลขไหน ที่บ่งบอกว่า แรง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.ดูราคา
    2.CORE/MEM
    3.SP/BIT
    ตัวเลขมาก ยิ่งแรง

Comment

อ่านรีวิว เยอะๆ ครับ จะได้ความแรงมาพร้อมๆกับความคุ้มค่าด้วย ....

Comment

ช่ายครับอ่านดูเยอะๆๆจะได้รู้มากๆๆ

Originally posted by pumpkinz View Post
        อ่านรีวิว เยอะๆ ครับ จะได้ความแรงมาพร้อมๆกับความคุ้มค่าด้วย ....

Comment

Originally posted by pumpkinz View Post

ถูกต้องครับ

Comment

Core / mem , แบรนด์วิด

Comment

อุอุ งั้นขอถามในนี้ด้วยเลยละกันครับ
              สมมมุติว่า ที่ DDR3 512MB 128Bit เหมือนกัน

HD 4760 มี Core 800 Mem 2000
              HD 3650 มี Core 800 Mem 1800

แล้วเราจัดการ OC ตัว 3650 ดันขึ้นไปเป็น Core 800 Mem 2000 ให้เท่ากันกับตัว 4670

ถ้าเรามองที่ Core + Mem ของมัน แบบนี้มันก็ไม่แรงเท่ากันเหรอครับ ?

ป.ล. ถามอีกนิดค่า SP ของ ATI และ Nvidia ใช่ไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ ^^

Comment

การ์ดใหญ่ๆ ซิ้งค์สวยๆ พัดลมเยอะ

แรงงงง

Comment

Originally posted by Open View Post
                  อุอุ งั้นขอถามในนี้ด้วยเลยละกันครับ
                  สมมมุติว่า ที่ DDR3 512MB 128Bit เหมือนกัน

HD 4760 มี Core 800 Mem 2000
                  HD 3650 มี Core 800 Mem 1800

แล้วเราจัดการ OC ตัว 3650 ดันขึ้นไปเป็น Core 800 Mem 2000 ให้เท่ากันกับตัว 4670

ถ้าเรามองที่ Core + Mem ของมัน แบบนี้มันก็ไม่แรงเท่ากันเหรอครับ ?

ป.ล. ถามอีกนิดค่า SP ของ ATI และ Nvidia ใช่ไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ ^^
                  เอ้อแบบนี้เเหละที่สงสัยถ้า 4850 coreน้อยกว่าตัวข้างบนเเสดงว่ามันช้ากว่า 4760 เเละ 3650 อีกดิ เเล้วตูจะซื้อมาทำไมฟระ - -

Comment

จด ๆ

Comment

จดด้วย

Comment

Originally posted by motionman View Post
                        เอ้อแบบนี้เเหละที่สงสัยถ้า 4850 coreน้อยกว่าตัวข้างบนเเสดงว่ามันช้ากว่า 4760 เเละ 3650 อีกดิ เเล้วตูจะซื้อมาทำไมฟระ - -
                        4850 256BIT ครับ 2ตัวบน มัน 128BIT....

Comment

สงสัย ถ้างั้น3850 ICEQ TURBO Core729 MHz Memory 1944 MHz
                          กะ 4850 DUAL ICEQ TURBO Core650 MHz Memory 2000 MHz
                          งั้นอันไหนเร็วกว่ากัน ทั้งที่ Memory size 512 256bitเท่ากัน GDDR3 เหมือนกัน

Comment

Originally posted by mooommim View Post
                            สงสัย ถ้างั้น3850 ICEQ TURBO Core729 MHz Memory 1944 MHz
                            กะ 4850 DUAL ICEQ TURBO Core650 MHz Memory 2000 MHz
                            งั้นอันไหนเร็วกว่ากัน ทั้งที่ Memory size 512 256bitเท่ากัน GDDR3 เหมือนกัน

Comment

มันคนละชิบกันครับ ต่อให้ Core Mem เท่ากันความแรงมันก็สู้กันไม่ได้ครับ เทคโนโลยีมันเปลี่ยนไปครับ

เหมือนกับ P4 2.4 บัส 800 กับ E2200 บัส 800 มัน็แรงกันคนละเรื่อง
                              Last edited by missionman; 29 Oct 2008, 16:32:11.

Comment

Working...
                              X