Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าคุณ พลาดเกม นี้ เสียชาติเกิดแน่ ++ Dead Space ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าคุณ พลาดเกม นี้ เสียชาติเกิดแน่ ++ Dead Space ++

ผมว่าเปงเกม บุคคลที่ 3 สุด ยอด อีกเกมหนึ่ง ภาพ เสียง ได้อารมณ์ จริงๆๆครับ

ผมว่าดีกว่า FAR CRY2 เสียอีก ถึงจะเป็นเกมคนละแนวก็ตาม

แหม ขนาดนั้นเลยหรอครับ เป็นอีกเกมส์ที่ไม่ได้ยิงอย่างเดียว ทั้งสยอง ทั้งใช้ความคิดด้วย ใครไม่กลัวแนวสยองแนะนำเลย ผมขนาดไม่กลัว เล่นเกมส์นี้ ยังตกใจเป็นระยะเลย อิอิ
    Last edited by meen182; 29 Oct 2008, 09:53:03.

Comment

ผมก็ ตกใจเปนระยะ เหมือนกัน เหอๆ ได้อารมจิงๆๆ

Comment

ไม่ชอบแนวมืดอะ ประมาณอยู่ในยาน อยู่ในถ้ำ เล่นแล้วเวียนหัว อยู่โล่งแบบ Crysis Farcry พอไหว

Comment

ไม่ชอบเลยกลัวเคยฝืนเล่นเกมส์แนวนี้เล่นไม่จบสักเกมส์ต้องลบออก

Comment

ก็สนุกดีนะ แต่เล่นรอบ 2 แล้วเริ่มเบื่อๆ ความน่ากลัวหายไป 70% ถ้าเล่นโหมด impossible ถึงค่อยลุ้นหน่อย

Comment

ง่ะ อยู่ดีๆเสียชาติเกิดซะแล้วเรา

ก็มันบ่มักแนวนี้อ่ะ กลัว >.<"

Comment

ภาพมุมมองเหมือนเลียนแบบจาก Resident Evil4เลย

Comment

Originally posted by Sabotender View Post
                  ภาพมุมมองเหมือนเลียนแบบจาก Resident Evil4เลย
                  เค้า้เรียกว่าได้แรงบันดารใจครับ

Comment

chapter 9 ละผมพูดกับตัวเองว่า "เมื่อไรมันจะจบสักที"

Comment

ขนาดนั้นกันเลย "เสียชาติเกิด" เลยหรอ T_T

Comment

คงไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ
                        แต่เกมนี้มันก็ "คุณภาพ" ในระดับที่ปฏิเสธไม่ได้จริงๆครับ "หลอน ลึก ระทึกเสียว" ครบรสอยู่ในเกมนี้หมด
                        ผมเล่นแบบทรมานหัวใจตัวเองมากๆ (ผมขี้กลัว) สนุกจริงๆครับ ขอการันตีอีกหนึ่งเสียง

Comment

สะกดอารมได้ดีครับ เข้าถึงอารมดี

แต่มันเล่นแล้วมันไม่รุ้สึกว่าเป็น PC เท่าไหร่ เหมือนเล่น consol

อึดอัด บีบอารมอย่างเดียว ไม่อิสระ ตามแนวของเกม

ปัจจุบัน แนว เปิดกว้างมากกว่าเช่น Need ภาคใหม่ GTA4 Farcry2 Crysis

Comment

อยากเล่นให้จบนะ แต่การเคลื่อนไหว ทำให้ผมรู้สึกเวียนหัว เหมือนเล่น Crysis1 ด่านคอร์ อะ

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลย -*-

Comment

Working...
                              X