Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA Cooler รุ่นไหนใช้ได้กับ 4850 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA Cooler รุ่นไหนใช้ได้กับ 4850 มั่งครับ

ลองโทรถามที่ร้าน เจได บอกว่ามีรุ่นเดียว คือ THERMALRIGHT ก็เลยงงๆว่า
    พวก THERMALTAKE DUOrB, THERMALTAKE DUOrB AX, ไม่support กับ 4850 หรอครับ
    เคยถามที่ร้าน J.I.B เค้าก็บอกว่า THERMALTAKE DUOrB ใช้ไม่ได้กับ 4850

ทั้งๆที่ในเว็บเจไดก็บอกว่า พวกรุ่น THERMALTAKE DUOrB, THERMALTAKE DUOrB AX
    ใช้ได้กับ 4850 แต่โทรถามที่ร้านกลับบอกว่ามีรุ่นเดียว ก็เลยเกิดอาการงง ว่าใช้ได้หรือไม่ได้กันแน่

วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ กำลังจะหามาติดเพิ่ม ขอบคุณมากครับ

tk มีของ

Comment

Tk ครับ เยอะแยะ
      Last edited by earlza; 29 Oct 2008, 17:09:55.

Comment

รุ่นที่ทำออกมาโดยเฉพาะก็
        มูซาชิ 1550บาท TK
        T-Rad2 (ยังไม่ขายในไทย)

รุ่นพอใช้ด้วยกันได้
        HR-03 GT (ของผมใช้ติดอยู่ MSI 4850)

Comment

Musashi ที่ TK ซิงค์แบนๆ เย็นๆ ครับมีพัดลมบาง 2 ตัว เกินเนื้อที่น้อย

T-Rad2 ที่ Jedi ซิงค์แบนแต่ต้องหาพัดลมเอง แต่เย็นมากๆ

Comment

THERMALTAKE DUOrB ติดได้ครับยืนยัน เพิ่งซื้อมาติดเพราะสวยดี อยากได้ t-rad2 แต่งบไม่ถึงแค่นี้ก็ไม่มีกินแล้ว
            Attached Files

Comment

musashi อีกเสียงครับดับร้อนได้ดีเลยละและราคาไม่แพงมาก แต่ผมใช้ซิฺลฺโคนที่แถมมา idle 47-52 full ไม่เกิน 60

Comment

ห้องไม่แอร์และก็ปิดเคสครับ

Comment

AC AcceleroTWIN TURBO ก็ใส่กับ HD4850 ได้ครับ....เย็นใช้ได้ แต่เย็นสู้ HR-03GT, T-rad2, Musashi ไม่ได้นะครับ ^^

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HM2658360.html

Comment

Working...
                  X