Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ

แบบว่า พอผมลงวินโดว์เสร็จแล้ว พอเปิดไปได้สักพักนึงมันจะค้างเลยอะครับ ทั้งๆที่ตอนลงวินโดว์ก็ไม่มีปัญหาอะไร ทั้งๆที่โปรแกรมอะไรก็ยังไม่ได้ลงสักโปรแกรม เป็นไปได้มั้ยครับว่า เมนบอร์ดเสีย

เข้า saft mode ครับ ถ้าเข้าแล้ว ไม่ค้างแปลว่าเป็นที่ไดร์เว่อร์ครับ
    -------------------------------
    ไม่ทราบว่าลงแผ่นวินโดว์ เวอร์ชั่นไหนครับ ใช่เวอร์ชั่นที่อัพไดร์เว่อร์มา หรือว่าแผ่นต้นฉบับครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      แบบว่า พอผมลงวินโดว์เสร็จแล้ว พอเปิดไปได้สักพักนึงมันจะค้างเลยอะครับ ทั้งๆที่ตอนลงวินโดว์ก็ไม่มีปัญหาอะไร ทั้งๆที่โปรแกรมอะไรก็ยังไม่ได้ลงสักโปรแกรม เป็นไปได้มั้ยครับว่า เมนบอร์ดเสีย
      บอร์ดเสียคงจะยากครับ ดูจากอาการแล้ว (เดามากกว่า) น่าเป็นได้หลายสาเหตุ
      ความร้อน
      ไดร์เวอร์ที่ติดมากับแผ่นไม่ดี
      PSU ไม่พอ
      แรมเอ๋อ
      แผ่น XP ไม่เสถียร
      ประมาณนี้มั่ง

Comment

ตามที่ท่านด้านบนบอกอะครับ ทางที่ดีลองหา XP ต้นฉบับมาลงดูถ้ายังเป้นก้อย่างอื่นแล้วละ

Comment

Originally posted by guru View Post
          เข้า saft mode ครับ ถ้าเข้าแล้ว ไม่ค้างแปลว่าเป็นที่ไดร์เว่อร์ครับ
          -------------------------------
          ไม่ทราบว่าลงแผ่นวินโดว์ เวอร์ชั่นไหนครับ ใช่เวอร์ชั่นที่อัพไดร์เว่อร์มา หรือว่าแผ่นต้นฉบับครับ
          เข้า safe mode ยังค้างเลยครับ ไดร์เวอร์ก็ยังไม่ได้ลงสักตัวเลยครับ
          ส่วนแผ่น วินโดว์ ผมใช้ xp pack2 ที่ไม่มีเวอร์ชั่นอ่ะครับ (ต้นฉบับน่ะแหละ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            บอร์ดเสียคงจะยากครับ ดูจากอาการแล้ว (เดามากกว่า) น่าเป็นได้หลายสาเหตุ
            ความร้อน
            ไดร์เวอร์ที่ติดมากับแผ่นไม่ดี
            PSU ไม่พอ
            แรมเอ๋อ
            แผ่น XP ไม่เสถียร
            ประมาณนี้มั่ง

ไม่น่าร้อนครับ เพราะผมลงในห้องแอร์
            ไดร์เวอร์ยังไม่ทันได้ลงเลยครับ
            psu ผมเอาของเพื่อนมาลองยังเป็นครับ
            แรม เอาของเพื่อนมาลองก็เป็นครับ
            ส่วนแผ่น xp ผมใช้ pack2 ที่มันไม่มีเวอร์ชั่นอ่ะครับ ผมลงจากแผ่นนี้ทุกเครื่องก็ยังไม่มีปัญหาครับ แผ่นยังไม่มีรอยครับ
            Last edited by อิมพีเรียล; 1 Feb 2007, 19:59:57.

Comment

Working...
            X