ช่วยดูให้หน่อยคร้าบบ สเปคนี้โอเคป่าว
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ช่วยดูให้หน่อยคร้าบบ สเปคนี้โอเคป่าว

OverclockZone Member pabootong's Avatar

Default ช่วยดูให้หน่อยคร้าบบ สเปคนี้โอเคป่าว

รบกวนช่วยดูหน่อยครับ
    ที่คิดไว้นะครับ

CPU :E7200
    M/B :GigaByte GA-EP43-DS3L ((ทำมัยเค้าฮิตตัวนี้กันตอนนี้อ่ะครับ ใครอธิบายหน่อยนะครับ))
    Ram : 1G OCZ
    Case :Gview
    PSU : อยากได้ Tagan แต่ไม่เกิน2000 จะมีป่าวครับ ถ้าไม่มีเอา Deluxe ก้ได้
    HDD :Western Digital 640g
    VGA : 8800 GT

ผมใช้จอCRT ตัวเดิมครับ เหอะๆๆ ไว้มันเสียค่อยเปลี่ยน
    กะ DVD +เมาส์ คีย์บอร์ด + ลำโพง ตัวเดิมครับ

งบ 18000~ 19000 ครับ

จัดข้างบนโอเคป่าวครับ จะไปซื้อวันศุกร์นี้แล้วครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

RAM เอา Corsair VS 2GB ครับ
    PSU เอา RaidMax 530W
    VGA เอา ถ้าหา 8800GT ราคา 4,200.- ไม่ได้ ก็เอา 9600GSO แทน
    หรือลด CPU เหลือ E5200 แล้วถอย HIS HD4850 IceQ แทนครับ

เมนบอร์ด ใหม่ ดี ราคาถูกครับ น่าเล่น ถ้าไม่ชอบตัวนี้ แนะนำ MSI P45-NEO3 อีกตัวที่น่าเล่น

OverclockZone Member pabootong's Avatar

ขอบคุณมากคร้าบบบบ

มีท่านอื่นแนะนำอีกป่าวคร้าบบบบบบบ

OverclockZone Member charoenpon's Avatar

MSI P45-NEO3 ราคา 3700 ได้ครับ

OverclockZone Member nOoB-HarDwArE's Avatar

VGA Galaxy9600GT 3500 เอง

OverclockZone Member Alteizen's Avatar

ตอบข้อสงสัยก่อน ที่มันฮิต เพราะทั้งตัวM/B มันทำด้วยโซลิดทั้งแผงครับ ทนและความร้อนสะสมน้อย
    +กับระบบDES ช่วยประหยัดพลังงานของยี่ห้อนี้ด้วย
    ส่วนแรม แนะนำตัวนี้ครับ เป็นคู่ ดูตามนี้เลย
    http://www.bigitshop.com/online-shop...-4-4-4-12.html
    ส่วนทุกอย่างโอเคครับ แต่การ์ดจอแรงไปนิดนึง คงจะกินไฟน่าดูชม*-*

การ์ดจอ 8800GT ไฟ500W พอป่าวอ่ะครับ
    แล้วถ้าเอา 9600GSO~ แทน มันจะแรงต่างกันมากไหมครับ?

จะเล่น Crysis อ่ะ

ปล. ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

อีกอย่างสเปคข้างบนนี้ งบที่ผมบอก พอซื้อใช่ป่าวครับ?

Bookmarks

Bookmarks