Announcement

Collapse
No announcement yet.

lan ไร้สาย กับ lan แบบใช้สาย ในปัจจุบันแบบไหนส่งข้อมูลได้เร็วกว่ากัน ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lan ไร้สาย กับ lan แบบใช้สาย ในปัจจุบันแบบไหนส่งข้อมูลได้เร็วกว่ากัน ?

lan ไร้สาย กับ lan แบบใช้สาย อันไหน ส่งข้อมูลได้เร็ว กว่ากัน ในเมืองไทย ?

ขอบคุณครับ

มันก็ต้อง แบบมีสายอยู่แล้ว

Comment

มีสายสิครับ ได้ถึง 1Gbps
      ไร้สายได้ที่ 108 Mbps มั้งตอนนี้

Comment

Fiber optic .....

Comment

มีสายดิ ส่งแบบ gigabit ไหลลื่น

Comment

มีสายเร็วกว่า แต่ ไร้สายสะดวก ดี ครับ

Comment

ส่งข้อมูล มีสายเร็วกว่า B/W ก็เยอะ แต่เหมาะกับคอมหรืออุปกรณ์ที่ติดอยู่กับที่(PC Router Network Server)
              ไร้สาย ก็ดีนะ สะดวกดี ช้านิดนึง ไม่ซีเรียส แบบไร้สายก็ได้ครับ สะดวกดี

แต่ถ้าเล่นเน็ต ใช้แบบไหนก็ได้ ตามสะดวก ตามความชอบ ผมชอบใช้แบบสายครับ ใหความรู้สึกในการเล่นที่ต่อเนื่องกว่า

Comment

ถ้าเป็น Fiber Optic ก็แพงอ่านะ

Comment

มีสายเร็ว กว่า แน่นอน ตอนนี้ มี 10G หรือ 10,000MB (ten gigabit) ออกขาย แล้วครับ

ไร้สาย ถึง 108mb แต่ พอโดน โหลด มากๆ ก็ hang ไปเลย

ไร้สาย ใช้เล่น net หรือ app ที่ทำงาน บน web เท่านั้น

สาย fiber เหมาะเดินไกลๆ เกิน 100 เมตร

ความเร็วของสาย fiber ขึ้นครับ converter หรือ switch แบบ gbic
                  ปัจจุบัน fiber วิ่งที่ 1.25GB หรือ 1,250MB ครับ
                  แต่ fiber มีข้อดีคือ ในหนึ่งสาย มีหลายๆ core ทำให้ แบ่งข้อมูลเป็น กลุ่มๆ ได้

peera
                  http://psoft.webhop.net

Comment

Working...
                  X