Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกทีจ้า งบ 15k มีรายละเอียดจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอีกทีจ้า งบ 15k มีรายละเอียดจ้า

ขอถามอีกทีจ้า งบ 15k + ได้อีก 1-2k ไม่รวมจอ คีบอร์ด เม้าส์ ลำโพง คือเอาแต่เคสจ๊ะ

คำนวณให้ทีครับ ว่าเท่าไร และแนะนำให้ทีจ๊ะ ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับ

คือที่ดูๆไว้ อยากได้ประมาณนี้ครับ ช่วยจัดให้อีกทีนะครับ

CPU Core 2 Duo ตัวไหนดี

เมนบอร์ด กิ๊กกาไบต์ ตัวไหนดี

แรม 2 จิ๊ก 2 ตัว ของยี่ห้อไหนดีราคาเท่าไร

การ์ดจอ คงจะเอา 9600 Gso น่ะครับ หรือ Ati 4670 ดีครับ

Hdd อยากได้ 500Gb มีข้อดีข้อเสียอย่างไร และ ควรเล่นยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรดีครับ

Dvd ขอของ Rite On น่ะครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนเท่าไร

ส่วนพาวเวอร์ ถ้าตามสเปคที่บอก ควรเล่นพาวเวอร์ตัวไหน ไม่อยากเสียตังกับพาวเวอร์แพงมากน่ะครับ

ส่วนเคส คงเลือกสวยๆราคา 1000 บวกได้อีกสัก 500 น่ะครับ เพราะยังงัยก้อไม่เอาพาวเวอร์ติดเคสอยู่แล้ว

ทั้งหมดนี้ช่วยแนะนำและคำนวณด้วยครับ ขาดเหลืออะไรเติมให้ด้วยนะคร้าบบบ

ช่วยทีจ้่า

Comment

CPU E5200 - 3050
      M/B GIGABYTE EP31-DS3L - 2200
      VGA Galaxy9600GT - 3500
      RAM Kingston1G/800 630฿ x2 - 1260
      HDD WD 500GB SATA II 16MB NCQ - 2400
      Case 1500
      PSU Raidmax530W - 1500
      รวม 15,410 ที่เหลือซื้อ DVD-RW นะ จัด Liteon ไม่เป็น

Comment

มีผู้ใดอยากแนะนำเพิ่มเติมมั้ยฮะ ข้างบนโอเคเลยครับ แต่อยากได้แรม 4GB น่ะจ๊ะ

Comment

เอาเงินค่าแรมไปทำอย่างอื่นจะคุ้มกว่าครับ

Comment

อยากได้ สเปค ราคา ประมาณนี้อยู่ด้วยเหมือนกันคับ
            ขอเอาไปเป็นแนวละกันนะคับ

แต่อีกใจก็เล็งๆAMDไว้เหมือนกัน...

Comment

แรม 4 จิ๊ก กับ 2 จิ๊ก อันไหนมันจะเล่นเกมส์ได้ สมูทกว่ากันฮะ

Comment

เล่นเกมส์ XP 2G, VISTA 4G ครับ

Comment

Originally posted by CannibalPremier View Post
                  เล่นเกมส์ XP 2G, VISTA 4G ครับ
                  ขอบคุณมากครับ งั้นคงใช้ 2 จิ๊กพอแหละครับ เพราะชอบ XP

Comment

Originally posted by CannibalPremier View Post
                    ถูกต้องนะคร้าบบบบ

แล้วเล่นเกมน่ะ บน XP ลื่นกว่า Vista เป็นไหนๆ

Comment

ถูกต้องนะคร้าบบบบ

แล้วเล่นเกมน่ะ บน XP ลื่นกว่า Vista เป็นไหนๆ

Comment

Working...
                      X