Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ PSU กับการกินไฟหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ PSU กับการกินไฟหน่อยครับ

พวกวัตเต็มๆเนี่ยครับ 550 w กับ 650 w ตัว 650 w นี่จะกินไฟมากกว่า 550 ใช่มั้ยครับ หรือสมมุติผมใช้ PSU 650 wทั้งเครื่องผม ใช้ไฟแค่ 500 วัต มันก็กินไฟเป็น 650 w หรือเปล่า หรือมันใช้แค่ 500w ให้พอกับ hardware ของเราครับ

ค่าที่ระบุไว้ เป็นค่าที่ได้จ่ายสูงสุดครับ ส่วนเครื่องจะใช้เท่าไหร่ก็เท่านั้นครับ

Comment

re:

ที่ psu มันเขียนว่า 650w คือ อัตราการจ่ายไฟสูงสุดนะครับ ส่วนที่คุณถามว่า คุณใส่ psu 650W แต่เครื่องใช้ 500w มันจะกิน650 w หรือเปล่านั้นขอตอบเลยว่าไม่ครับ มันก็กิน 500 W เท่าเดิมนั้นหละ แถมท้ายอีกนิดนะครับ วิธีเลือกซื้อ psu ให้เหมาะกับนะครับ คือคุณจะซื้อ psu ตัวใหม่ ให้คุณคำนวนการกินกระแสทั้งหมด แล้ว+ไป 30 เปอร์เซ็นต์ นะครับ

Comment

Working...
      X