Announcement

Collapse
No announcement yet.

anti virus ใครเจ๋ง เชิญทดสอบ (ช่วยผมด้วย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• anti virus ใครเจ๋ง เชิญทดสอบ (ช่วยผมด้วย)

edit นิดนึง เห็นว่าแต่ละท่านจัดการง่ายดายมาก

แต่ที่จริง ก่อนที่จะเป็นมันไม่ได้เป็นไฟล์ที่เห็นอยู่ตอนนี้ มันมีไฟล์เดียว แต่พอโดนมันกลายเป็นสามไฟล์

อันใหม่ครับ ระวังให้ดีหล่ะ แต่ถ้าคิดว่าแน่ ดับเบิลคลิ๊กเข้าไปเลยครับ
    http://www.mediafire.com/?gote9ric0oj

พอดีผมโดนไวรัสตัวหนึ่งเข้า่หน่ะครับ ซึ่งมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรหรอก แต่แอนตี้ไวรัสทั้งหลายที่เคยใช้จับไม่ได้เลย (nod v.3/ bitdefender)

ไวรัสตัวนี้มันจะทำให้ไปปรับใน folder option ให้เปิดไฟล์ที่ซ่อนไว้ไม่ได้หน่ะครับ ถ้าเราเปิด มันก็สั่งปิด จะร้ายแรงสำหรับคนที่ชอบซ่อนไฟล์ไว้หน่ะครับ

ช่วยโหลดไปลองที แค่คลาย rar แล้วดับเบิลคลิ๊กเข้าไปในโฟรเดอร์เท่านั้น

http://www.mediafire.com/?ukm3ultjo4y
    Last edited by samulai; 1 Nov 2008, 20:31:24.

เคยโดนครับ kaspersky2009จัดการได้100%ครับ

Comment

ไวรัสที่มันซ่อน folder option กับที่คุณว่านี่มันตัวเดียวกันปะครับ

ผมเคยเป็นตัวนี้ แต่แก้ได้อะ ใช้ nod recovery ไรซักอย่าง(มันเป็นตัวกำจัดไวรัสแยกต่างหากของ nod อ่านะ)

แล้วมันมีอีกตัวนึงซึ่งผมก็ไม่ทราบอาการเท่าไหร่อะครับ แต่คล้ายๆกัน(เพื่อนผมเป็น) ทำยังไงก็ไม่หายครับ

โปรแกรมก็จับไม่ได้

Comment

มันมีสามไฟล์ครับ
        1--------.2fiji.com
        2--------autorun.inf
        3--------yew.bat

ติดมาจาก thum drive ขนาดลง cpe17_autorun_killer ยัง error เลย
        ใช้ nod recovery พวกนี้ก็แก้ไม่ได้ ครับ

Comment

แค่เข้าลิงค์

มันก็ขึ้นแล้วครับ
          kav มันเทพจริง

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            แค่เข้าลิงค์

มันก็ขึ้นแล้วครับ
            kav มันเทพจริง
            เคยโดนครับ kaspersky2009จัดการได้100%ครับ
            thank ครับ คงต้องหามา scan ดูหน่อยแล้ว kas...

Comment

kaspersky2009 ผมลงทุนซื้อของแท้เลย นึกว่าOK แล้วนะ
              แต่....มันไม่เป็นอย่างนั้นะสิครับ มันทำให้เครื่องผม จากปกติเคยเลยเกมแล้วเข้าเกมได้
              แต่พอลง kaspersky2009 แล้วเข้าเกมไม่ได้ ปรับโน่นนี้นั้น โทรไป0ถามแล้ว ปรับตามแล้วก็เล่นไม่ได้
              สรุป ใช้ร่มแดงแหมือนเดิม
              ปล.แต่ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมไรมากๆๆ มีแต่ข้อมูลก็ได้.......

Comment

ใช้ KIS7 ไม่มีปัญหา เล่นเกม ใช้งาน
                เหมือนไม่ต้องลองแหละ คุณ X1950Pro ชิงทดสอบไปก่อน เหอๆ
                แต่ขอลองซะหน่อยแล้วกัน

Kaspersky Internet Security 7.0

ลอง AntiVir PersonalEdition Premium แถมอีกตัว

สมาชิกท่านใดใช้เจ้าอื่นมาลองหน่อย NOD32 Avast AVG Bitdef Norton Mcafee
                Last edited by tArIbAn; 29 Oct 2008, 20:40:29.

Comment

Originally posted by methee44 View Post
                  kaspersky2009 ผมลงทุนซื้อของแท้เลย นึกว่าOK แล้วนะ
                  แต่....มันไม่เป็นอย่างนั้นะสิครับ มันทำให้เครื่องผม จากปกติเคยเลยเกมแล้วเข้าเกมได้
                  แต่พอลง kaspersky2009 แล้วเข้าเกมไม่ได้ ปรับโน่นนี้นั้น โทรไป0ถามแล้ว ปรับตามแล้วก็เล่นไม่ได้
                  สรุป ใช้ร่มแดงแหมือนเดิม
                  ปล.แต่ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมไรมากๆๆ มีแต่ข้อมูลก็ได้.......
                  ผมไม่เจอปัญหานะ เข้าได้ทุกเกมส์ ส่วนใหญ่ที่รันไม่ได้เกิดจากมี virus spy โดยเฉพาะพวกที่ crack
                  แต่ถ้ามีปัญหาจริงๆ ก็แค่ คลิ้กขวา สั่ง pause protect.. เลิกเล่นเกมส์ ก็คลิ้ก resume..
                  ถ้ามีความรูหน่อยก็เข้าสั่งงานขั้นสูงได้ตามใจได้

Comment

test NOD32 Lastest update

เงียบสงัดและวังเวง

Comment

NOD32 3.0 ได้ครับ

Comment

KIS ไม่มีปัญหา ดักได้

Comment

ว้าแตกไฟล์ได้แต่ไม่เจออะไรเลย ไวรัสตัวนี้เก่ามาก
                          ขนาดARVDยังหาเจอคับและcpe17_autorun_killerก็หาเจอคับเพราะทำร้านโทรศัพท์อยู่
                          เจอพวกสคริปautorunบ่อย

Last edited by amstel; 29 Oct 2008, 22:25:30.

Comment

Kasper ครับ เจ๋ง แต่เครื่องต้องแรงหน่อย(คนในเว็บนี้ส่วนใหญ่ก็แรงๆกันอยู่แล้ว)

Comment

พอดีตั้งไม่ให้มัน scan file zip/rar เลยตกใจนึกว่าไม่เจอพอแตกออกมาก็ดั่งภาพ
                              ภาพล่างคือสั่ง scan ในzip

ปล.ผมแนะนำนะครับเวลาเอาพวกนี้มาอย่าเอา autorun.inf มาด้วยเดี๋ยวยี่ห้อไหนจับไมไ่ด้ขึ้นมาแล้วกดโดนละร้องจ้าก
                              Last edited by LigerZero; 29 Oct 2008, 23:10:43.

Comment

Working...
                              X