Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความแตกต่างการ์ดจอ 3 รุ่นนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความแตกต่างการ์ดจอ 3 รุ่นนี้หน่อยครับ

พอดีกำลังจะจัดคอมเครื่องใหม่อยู่อ่ะครับ

ผมดู 9600gt ของ asus ไว้อ่ะครับมัน 4600 กว่าๆอ่ะครับมีที่ต่อ hdmi

เพื่อนผมเลยบอกก้อเอาเป็น 9800gtx ธรรมดาไม่ดีกว่าเหรอ ราคาเกือบเท่ากันแต่ไม่มีที่ต่อ hdmi

อีกตัว 1 msi n9600 gt ราคามัน 4000 เองอ่ะครับไม่มีที่ต่อ hdmi

มันดีต่างกันมากไหมอ่ะครับ หรือมีรุ่นไหนดีกว่าแล้วราคาอยู่แนวๆๆนี้ก้อแนะนำได้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ อ่อ ผมเอาเล่นเกมเป็นหลักน่ะครับ

ในรุ่นเดียวกันของ ASUS จะราคาสูงกว่าทุกยี่ห้อสักหน่อย แต่งานเขาดีนะ
    MSI ก็ดีไม่แพ้ ASUS ซื้อ 2 ยี่ห้อนี้ดูที่ประกันเป็นหลักละกัน

แต่ที่แน่ๆ เอา 9800GTX ดีกว่าครับ แรงสุด

Comment

ความเห็นของผมนะ ....
      HDMI กับ DVI แทบไม่ต่างกันเลยในคุณภาพของภาพที่ออกมาบนจอนะครับ
      หากเป็นการ์ดจอที่ไม่มีช่องปลั๊ก HDMI ก็จะได้ข้อเลือกตัวอื่นๆมากมายครับ

สรุป ..... 9800gtx ไปเลยครับ

Comment

หาหัวแปลง dvi to hdmi มาใส่ก็ได้ 9800gtx เลย

Comment

Working...
        X