Announcement

Collapse
No announcement yet.

flashdrive ผมเป็นอะไรช่วยไขทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flashdrive ผมเป็นอะไรช่วยไขทีครับ

พอเสียบแล้วจะสั่งสแกน เครื่องก็จะขึ้นจอฟ้าเลยครับแล้วเครื่องก็จะรีสตาร์ตเลย และเครื่องก็จะใช้งานปกติครับ ลองหลายเครื่องแล้ว เป็นทุกเครื่องเลยช่วยทีครับ

ท่าทางจะงานเข้า เคลมไป

Comment

ของผมเป็น Toshiba U3 4 Gb. ครับ กำลังคุยกับพี่ที่ขายในเว๊ปอยู่ เค้าบอกลองดูก่อนครับ ผมก็ไม่รู้จะลองยังไงเลย เพราะพี่แกไม่ยอมให้ทำอะไรเลย เสียบเสร็จจะสแกนก้เล่นขึ้นจอฟ้าเลยบูทเครื่องเฉยเลย ช่วยทีครับ

Comment

จะสแกนยังไงดีครับ รบกวนจอมเทคนิคทั้งหลายหน่อยครับ

Comment

ตอนนี้แก้ไขได้แล้วครับ โดย
          1.safemode แล้วผมก็ format FD
          2.เข้าวินโดว์ปกติ FD ใช้งานเหมือน FD ทั่วไป ผมจึง DL โปรแกรม U3 มาติดตั้งตอนนี้สามารถใช้งานเหมือนเดิมแล้วครับ แต่ U3 จะไม่ขึ้น Toshiba ขึ้นโชว์เป็น sandisk ไป แต่ก็โอเคครับ
          -ผมอยากรู้จริงๆ ว่าเจ้าตัวปัญหานี้ชื่ออะไร จะได้เป็นแนวทางถูกต้องในการแก้ไขต่อไป

Comment

Working...
          X