Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำพัดลม 80mm. ที่แรง และ เงียบให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำพัดลม 80mm. ที่แรง และ เงียบให้ทีครับ

ไม่ไหวครับ คอมที่บ้านดังอย่างกับโรงสี.
    ช่วยบอกราคาคร่าวๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมไม่ถนัดเรื่องเงียบซะด้วยสิ แค่อยากจะบอกว่า Vantec LED UV 80 MM เสียงดังมาก

Comment

ไม่ค่อยรู้เหมือนกันครับรอท่านอื่นดีกว่า

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

Comment

Originally posted by Grimmy View Post
          ไม่ไหวครับ คอมที่บ้านดังอย่างกับโรงสี.
          ช่วยบอกราคาคร่าวๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
          ไม่ชำนาญ เหมือนกันครับ แต่ถ้าเงียบ แล้วไม่แรงพอมีวิธีครับ
          ซื้อพัดลมที่มันมีที่ปรับรอบได้นะครับ ปรับรอบต่ำสุดครับรับรองเงียบแน่ ๆ

Comment

แนะนำ Arctic Cooling Fan case 80mm ครับ เสียงเงียบดี 250 บาท ร้าน Tk ผมก็ใช้อยู่

Comment

Originally posted by no55 View Post
              แนะนำ Arctic Cooling Fan case 80mm ครับ เสียงเงียบดี 250 บาท ร้าน Tk ผมก็ใช้อยู่
              ครับ ตัวนี้เงียบดีครับ แต่แพง

Comment

ผมว่าคุ้มนะครับ เมื่อเทียบกับพัดลมธรรมดา เพราะตัวที่ผมบอกรับประกันตั้ง 6 ปี

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็น 120mm รอบต่ำได้ก้เยี่ยมไปเลยครับ

ถ้าไม่ได้....ก็เลือกเจ้า 80mm. ที่ปรับรอบได้มาใช้แทนก็โอเคครับ ลดปัญหาเรื่องเสียงไปได้

Comment

ซื้อพัดลมตัวละ 50 บาท ก็ได้ครับ เสปคที่เนมเพลทประมาณ 0.12A 12V ไม่มีเซนเซอร์วัดรอบ แต่ก็ประมาณ 1500-1800 rpm เงียบแน่นอน เลือกดูกินแอมป์น้อยๆ เลือกที่เป็นSleeve Bearing เสียจะเงียบกว่า Ball Bearing แต่อายุสั้นกว่า ไปเดินบ้านหม้อเลือกเอาเลยเยอะแยะ ถ้างบเยอะก็เอาพวกที่ร้ัาน TK, JEDI ขายที่พันทิพย์ มีสเปคบอกหลังกล่องว่าเสียงดังขนาดไหน สำหรับผมประมาณ 20 เดซิเบล ก็ไม่รำคาญหูแล้ัว

Comment

EnerMax 8 cm 350 บาท ปรับรอบได้ด้วยครับ 2Ball

Comment

ของผม ดิ โนเนม 8000 รอบ เอามา เป่า am2 ซิงเดิมลดไป เป็น 10 องศา ตอน full load อะ

แต่ดังเหมือน โรงสี 220 บาท เจได

Comment

silent cat

Comment

แนะนำสองตัวนะคับ
                            ตัวแรก ari guard 80 mm
                            ปริมาตร์ลม
                            ที่ 12 v. 43.3 m3/h
                            เสียง
                            ที่ 7 v. 17.9 dB(a)
                            ที่ 12 v. 26 dB(a)

ตัวสอง arcitc fan 8
                            ปริมาตร์ลม
                            ที่ 12 v. 47.6 m3/h
                            เสียง
                            ที่ 7 v. 17.8 dB(a)
                            ที่ 12 v. 28.5 dB(a)
                            ตัวนี้จะหนา ปกติขนาด 80mm x 25mm แต่ตัวนี้ 80mm x 38.5mm

Comment

แนะนำ Vantec กับ Coolermaster

Comment

Working...
                              X