overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: >>>>>>>>>>ทีโอที...!!!เค้าทำไรของเค้าอ่ะ+++

OverclockZone Member benzaa's Avatar
    บ้านโป่ง ราชบุรี...!!!!

Talking >>>>>>>>>>ทีโอที...!!!เค้าทำไรของเค้าอ่ะ+++

ปกติถ้าเปิดเวปนี้ขึ้นมาแล้ว ไอ้ตรงสามเหลี่ยมสีเหลืองมานต้องไปขึ้นที่ server bangkok ดิ แต่วันนี้ลองเปิดมามานกลับเป็น server ของมาเลย์ซะงั้น แต่ว่าชื่อ isp ยังเปงของ ทีโอทีอยุ่อ่ะ นี่ทีโอทีมานกะลังทำไรของมานหว่า เหอ เหอ คัยพอจะรู้บ้างป่าวคับ ปล.ผมเพิ่งไปเพิ่มความเร็วจาก 2 เมก เปง 4เมกมามะวานนี้เองคับของทีโอที มานยังเปงserver ของ bangkok อยุ่เลยอ่ะ สปีดได้ประมาน 3.5 เมก ก่าๆอ่ะคับ ไหงวันนี้เปงงี้หว่า
    รูป รูป
    • File Type: jpg 1.jpg (99.8 KB, 5 views)
    • File Type: jpg 2.jpg (23.2 KB, 226 views)

OverclockZone Member Tonkus35's Avatar

อย่างงง เป็นเหมือนกันเลยพี่

OverclockZone Member palonama's Avatar

4 เมก ทีโอทีมีแล้วเหรอครับ ราคาเท่าไรครับ

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

4 mb นี่ โหลดบิทได้ 400K ป่าวครับ

หรือว่าได้แค่ 240K เพราะรักษาสัญญาณไว้ไม่ให้ต่ำก่า 60% ตามนโยบาย

เฮ้อ เซ็งเป็ดก๊าบๆ

OverclockZone Member benzaa's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by palonama View Post
    4 เมก ทีโอทีมีแล้วเหรอครับ ราคาเท่าไรครับ
    มีแล้วคร๊าบผม มะวานเพิ่งไปเพิ่มมาคับ แต่ว่าเค้าไม่ได้โฆษณาน่ะ คือรู้มาจากเพื่อนอีกทีอ่ะคับ ตอนแรกผมใช้ 2เมก เดือนละ 1000 แต่จะไปเปลี่ยนเปลี่ยนโปร 2เมก 590 อ่ะคับ ก้อเลยถือโอกาสถามเค้าว่า เพ่ ทีโอที 4เมกเล่นได้ม่ะ? เค้าบอกว่าได้!!!! ผมเลยเปลี่ยนจัยเอา 4เมกเลยคับ แต่ว่าอยุ่ที่ระยะทางด้วย และก้อบางพื้นที่ก้อเล่นไม่ได้น่ะ(ถึงจะมีadslก้อตาม ไม่รุ้ทามมัย) เทสปีด ได้3.5-3.6 ไม่มากไม่น้อยไปกว่านี้คับ ยกเว้นปันหาที่ผมโพสขึ้นมานี่แหละ เหอ เหอ ส่วนเรื่องบิทนั้น ผมลองโหลดเเร้ว ได้ประมาน 300 ก่าๆอ่ะคับ โปรโมชั่นตอนนี้ที่ถามเค้ามะวาน เท่าที่จำได้น่ะคับ 2 เมกเหลือ 590 บ/ด 3เมก 790 บ/ด 4 เมก 1000 บ/ด ส่วน ความเร็วที่ตำกว่านี้ไม่น่าจะเกิน 490 คับ (ราคาไม่รวม vatน่ะ)

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

น่าจะเป็นเพราะ IP ที่ TOT แจกให้เป็น IP ที่ลงทะเบียนไว้ว่าอยู่ มาเลฯ (อาจจะไปซื้อต่อเค้ามา แล้วยังไม่แก้ไขข้อมูล) ตัว web มันเลยจับลงเขตนั้นอะงับ

ตอนนี้เป็นปกติแล้วคร๊าบผม เหอ เหอ ตอนที่มีปันหา เวปทีโทีเข้าไม่ได้เลย พอกลับมาเปงเหมือนเดิม เวปทีโอทีก้อเข้าด้ายอ่ะคับ สงสัยเซิฟbangkok พัง เลยไปฝากเซิฟกับมาเลย์ไว้ม้าง เหอ เหอ ขำๆคร๊าบ

OverclockZone Member palonama's Avatar

ผมโทรไปถามมาเระครับ เขาบอกว่ามีแต่แบบ business ราคาเจ็ดพัน
    แถวบ้านผม อยู่แถวอ่อนนุช สูงสุดสองเม็กพันนึง ฮ่วยยยยย

OverclockZone Member papaa_'s Avatar
    Yala-Songkhla-Mounglung 08-9870-0047

สงสัยรัฐมนตรีนอมินี จะขาย TOT ให้กับ Malaysia แล้วมั่ง อิๆๆๆๆๆๆ
    เมื่อวานนี้ผมก็เจอเหมือนกัน ครับท่านคร๊าบ

ของผมเป็นอีกแล้วคับท่าน เหอ เหอ เหมือนเดิมช่วงเวลาเดิมเป๊ะเลย 555+ มีคนบอกว่าtotจะเดินสายใหม่(รึป่าว) เป็นสายเคเบิลมั้ง เหงมีคนโพสไว้ที่ adslthailand.com สงสัยกำลังเปลี่ยนสายล่ะม้างหว่า
    Last edited by benzaa; 31 Oct 2008 at 22:06:30.

เฮ้ย !! ผมก็เป็นหงะ

เมื่อไหร่จะหายเนี่ย ping 500+ พระเจ้าาาา

Bookmarks

Bookmarks