Announcement

Collapse
No announcement yet.

แหล่มเลยยยยย : คอมฯกบในกะลา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แหล่มเลยยยยย : คอมฯกบในกะลา

แว้น ๆ ๆ
    มาแล้ว เสียเวลาไปนาน ไม่ใช่เรื่องรูปหรืออะไรที่เกี่ยวกับ แหล่มเลยยย นะครับ
    มัวแต่ไปหาข้อมูลท่องเที่ยวอยู่ป่าอยู่เขาอยู่ เลยเสียเวลาไปนิด
    ====================================================
    ความเดิมตอนที่แล้ว
    ====================================================
    เนื่องจากที่กระพ้มซื้อ PSU NMB สุดโต่งของคุณนิวมา สิ่งที่หนักใจที่สุดคือ ความยาวของสายไฟ
    ซึ่งมันยาวมาก ซึ่งในกระทู้นี้จะเห็นการใช้เงินอันฟุ่มเฟือยไร้สาระละลายให้กับร้านค้าแถวบ้านนะครับ
    และจะได้เห็นแสงสีและเสียง พร้อมกัน แสงสี ซื้อจาก คุณ Pamp^^ เสียงก็หาเก็บเอาแถวบ้านล่ะครับ หึหึ

ภาพก่อนและหลัง การ modify --โม้ดิ(ไอ้)ฟายยยย--
    Last edited by กบในกะลา; 1 Feb 2007, 23:53:19.

หลังจากที่ครอบครอง NMB แล้วก็มั่นใจว่า ไฟไม่ตกแน่ เลยจัดการติดไฟให้ดูเป็นลิเกหน่อย

สายก็ยังรกเหมือนเดิมครับ เพราะเคสมันเล็ก ตามทุนในกระเป๋า
    Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:00:15.

Comment

-_-"
      Last edited by TWK.; 1 Feb 2007, 22:22:09.

Comment

ติดน๊อตเพิ่มความเสี่ยว เอ้ย สวยซักหน่อย
        ติดน๊อตเพ้อ ครับ ไม่ใช่ผมพิมพ์ผิดครับ น๊อตเพ้อ จริง ๆ เพราะตอนจ่ายเงินนี่ เพ้อไปเลยครับ
        น๊อตพอร์ชก็ไม่ใช่ แต่ไหงราคาน๊อตพอร์ช
        ตอนแรกว่าจะเอาน๊อตกลึงแล้วครับ แต่ถามราคาแล้ว เพ้อหนักกว่าเดิมอีก
        Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:08:55.

Comment

มาดูหน้าเคสกันมั่งครับ
          หน้าเคสนี่ใช้แทนกระจกบีบสิวได้เลย แหล่มจริง ๆ
          ของ HEDY ครับ ท่านจะได้เห็น จอแสดงอุณหภูมิภายในเคส
          Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:18:30.

Comment

มาต่อกันเรื่องเสียงคตรับ
            เมื่อวานมีคนโพสถามเรื่อง คอมกับชุด AMP บ้าน ๆ มา เลยได้โอกาศโชว์(ลาว)ซะเลย

ก็ไม่มีอะไรมากครับ AMP บ้านนอก ยี่ห้อดัง(ในอดีต) Technic 150Watt จริง ๆ ก็คงไม่ถึง 150 มั้ง แต่ Mod เรียบร้อยแล้ว ผ่านการ split out fillter และเปลี่ยนภาคจ่ายไฟเพิ่มความหนักแน่นให้กับเสียงทุ้มแล้ว
            ต่อมาก็ ปลี ยี่ห้อ A&W หึหึ ไม่เคยได้ยินล่ะซี่ แน่นอนครับ ก็มันของบ้าน ๆ นี่ครับ
            ถัดมาเป็น EQ ยี่ห้อ Pro Amp ครับ เสียงใสสุดยอด แต่สภาพน่าอนาถจิตมาก ๆ
            Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:28:19.

Comment

แน่นอน หากมี AMP ก็ต้องมีลำโพง
              ห้องผมมีขนาดเล็ก ลำโพงที่ใช้ต้องจิ๋วตาม จิ๋วแต่แจ๋วนะครับ
              ผมเลือกใช้ ตู้ลำโพง หน้า 6 ความหนาของไม้อยู่ที่ 2 เซ็นติเมตร
              ซื้อมาราคาคู่ละ 650 ตู้เปล่านะครับ ไม่นิยมซื้อที่สำเร็จมา เพราะเสียงมันไม่ถูกใจ
              ซื้อตู้เปล่ามาแล้ว ก็ทำการบุด้วยฉนวนกันความร้อน หรือที่เขาเรียกว่า ใยแก้ว แต่ผมใช้แบบที่ติดบนฟ้านะ เพราะมันเป็นแผ่น ติดง่าย แน่นดีด้วย
              ผมเลือกใช้ดอกลำโพง 6 นิ้ว ของ MS Sound รุ่นแรก ๆ ครับ ไม่ใช่โอบอ้อมนะ เพราะโอบอ้อมหลัง ๆ ไม่ไหวเลยจริง ๆ
              MS Sound รุ่นนี้เป็น 150W เต็ม ตูดแม่เหล็กจะเท่าดอกลำโพงเลย
              Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:36:39.

Comment

ขอโทษทีนะครับ ที่ไม่ได้แกะให้ดูลำโพงข้างใน เพราะมีเหตุผลบางประการคือ
                1.ตรงที่ใส่ดอกลำโพง มันเว้าบางมาก ใส่ดอกลำโพงทีไร ไม้มันชอบผุออก
                2.ขี้เกียจแกะครับ
                Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:39:23.

Comment

สรุปตารางคะแนน เอ้ย ค่าใช้จ่ายต่าง ๆ

ใส้ไก่หุ้มสายไฟ 1 ถุง 370 บาท พระเจ้า โคตรแพงเลย แค้นมัก ๆ
                  พักลมสี+ไฟ led ของคุณ Pamp^^ 270 บาท
                  น๊อตเพ้อ150 บาท

เอ๊ะ ไม่ถึง 1000 แฮะ
                  Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:44:26.

Comment

รูปลำโพงมีคนอาจจะสงสัยว่า ทำใมต้องมีตะแกรง ตรงช่องลมด้วย

เพราะว่า กันหนูเข้า ครับ ข้างในมันอุ่น มันก็ชอบนึกว่า ข้างในคือ Home Teather ของมัน
                    Last edited by กบในกะลา; 2 Feb 2007, 00:50:36.

Comment

แมนรับบ่ได้ อะจึ๊ก อ่ะจึ้ก

Comment

-*-

Comment

ยังไงเนี่ย

Comment

ฮี่ ๆ อัพเดท+ดัน

Comment

ผมว่าข้างในมันก็ยัง ดูยุ่งเหยิง อยุ่ดีครับ

Comment

Working...
                              X