Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ mbpรุ่นเก่า ที่ It city ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ mbpรุ่นเก่า ที่ It city ดีหรือเปล่าครับ

เพราะว่าถามมาทุกที่ไม่มีที่ไหนมี mbp รุ่นเก่าเลย แต่วันนี้ดันไปเดินที่ it city ดันมีตัวเท่า เลยอยากถามว่าจะซื้อที่นี่ดีหรือเปล่า แต่ที่ it city ไม่มี apple care ต้องไปซื้อที่อื่น
    แล้วถ้าผมไปซื้อที่ U-store แต่ผมไม่ได้เป็น นักศึกษาของมหาลัย รังสิต หรือ มหาลัยธรรมศาตร์
    เป็นนักศึกษาของมหาลัยอื่นจะได้รับส่วนลดรึเปล่าครับ

Originally posted by suradesh View Post
    เพราะว่าถามมาทุกที่ไม่มีที่ไหนมี mbp รุ่นเก่าเลย แต่วันนี้ดันไปเดินที่ it city ดันมีตัวเท่า เลยอยากถามว่าจะซื้อที่นี่ดีหรือเปล่า แต่ที่ it city ไม่มี apple care ต้องไปซื้อที่อื่น
    แล้วถ้าผมไปซื้อที่ U-store แต่ผมไม่ได้เป็น นักศึกษาของมหาลัย รังสิต หรือ มหาลัยธรรมศาตร์
    เป็นนักศึกษาของมหาลัยอื่นจะได้รับส่วนลดรึเปล่าครับ
    ผมเองก็ไม่เคยมีประสบการณ์จากการซื้อ mbp จากที่นี่
    แต่เคยซื้อ computer ที่นี่ แบบว่าบริการหลังการขาย ต่างจากก่อนขายมาก ๆ
    ตอนจะเอาเงินเราดีทุกอย่าง พอคอมเสีย ส่งซ่อม 7 วัน ถ้าหนัก ก็ 15 วัน
    จะบ้าหรอ ... ยกไปตะวันนา 2 ชั่วโมงก็เสร็จแล้ว เลยพอกันที
    ไม่เอามันละไอพวกประกันมากมาย วุ่นวายเนี่ย เอาซื้อตะวันนาเอา

จบไปเรื่องนึง

เรื่อง ไม่มี apple care หมายถึงไม่มีประกันให้ใช่ป่าว
    แล้วราคา ละครับ ? ซื้อแยกก็ เิิงินหมื่นปลิว ... ถ้าไม่ลดราคา ก็ไม่สมควรซื้อชัวร์

เรื่อง U-Store ก็ให้น้องแถวนั้นหรือหาเพื่อนๆที่เรียนที่นี่มาซื้อให้ครับ

ปล. ผมเองไม่ได้เป็นเทพ ไม่ได้รู้มากมาย แต่ขอออกความเห็นหน่อยนึง ใครรู้ว่าถูกผิดยังไงชี้แนะกันด้วยนะครับ

Comment

ปกติซื้อ mac เนี่ย เค้าจะแถม apple care 1ปีนะครับ ถ้าซื้อเพิ่มเลยอีกปี เค้าจะแถมอีก 1 ปี รวมเป็น 3 ปีเลย
      เท่าที่่ผมศึกษามาเนี่ย ประมาณนี้ครับ แล้วก็ เรื่อง apple care เห็นมีคนในเวปเราขายอยู่ 8-9000 นี่แหละ ลองดูในห้อง IT MARKET ผมไม่แน่ใจว่า
      ถ้าซื้อจาก IT CITY ได้ประกันปีแรก แล้วไปซื้อที่อื่นมาเพิ่ม จะได้กลายเป็น 3 ปีรึป่าว ข้อนี้ไม่แน่ใจครับ

ผิดถูกยังไงท่านผู็มีประสบการณ์แก้ให้ด้วยนะครับ พอดีผมไม่ได้ตามข่าว mac มานาน + +

Comment

สรุป ไปซื้อมาแล้วครับที่ IT City จำเป็นต้องซื้อที่นั้นเพราะที่อื่นหมดแล้ว แถมชุดทำความสะอาดกับmouse แล้วผมต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกรึเปล่าครับ ว่างๆผมจะพรีวิวให้ชมนะครับ ไม่รู้ว่ามันจะเก่าจนน่าเบื่อเกินไปเปล่า

Comment

Originally posted by suradesh View Post
          สรุป ไปซื้อมาแล้วครับที่ IT City จำเป็นต้องซื้อที่นั้นเพราะที่อื่นหมดแล้ว แถมชุดทำความสะอาดกับmouse แล้วผมต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกรึเปล่าครับ ว่างๆผมจะพรีวิวให้ชมนะครับ ไม่รู้ว่ามันจะเก่าจนน่าเบื่อเกินไปเปล่า
          รอชมนะครับ จะใหม่จะเก่ามันมีความน่าสนใจในตัวครับ

Comment

ส่วนตัว ผมชอบตัวเก่านะ
            เหตุผล
            มันให้ look ที่ดูดุและแมนมากกว่าตัวใหม่
            ถ้าผมเลือก คงตัวเก่าเหมือนกัน

Comment

Working...
            X