Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็ได้มาแล้ว(ดีใจเวอร์555)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็ได้มาแล้ว(ดีใจเวอร์555)

เมื่อวานนอนไม่หลับทั้งคืนเพราะแห้วจากสยามดิส วันนี้คงนอนไม่หลับอีกเพราะคงเล่นทั้งคืน 555

ตัวนี้ตัวสุดท้ายในร้านเลยนะเนี่ยพี่เขาใจดีเก็บไว้ให้ทั้งๆที่ไม่ได้วางเงินมัดจำ นับถือสาขานี้มาก(ขอชมเชยครับรักษาคำพูดมากกว่าผลประโยชน์) แต่ไม่ยอมแถมซอฟเคสให้นี่จิ(แอบงอล555) แต่แถมหนังสือคู่มือมาให้แทน^^

เครื่องแรกของชาว OCZ <MAC ZONE> รึเปล่าเนี่ย อิอิ

มาแบบแพ็คอย่างดีอิอิ

แกะออกมาแล้วพร้อมนายแบบ

อันนี้สเปคครับ

เปิดออกมาแล้วแพ็คดีมากครับ กันกระแทกอย่างดี

ภายในกล่องครับ

แผ่นที่แถมมา+คู่มือ

ตัวเครื่องอันสวยงาม(ยังไม่แกะซีลเลย 555)

....

คียบอร์ดและTrack Padถนัดมือมากครับ(ใช้โคตรง่ายเลยอ่ะชอบมากกก)

เปิดเครื่องและ

เปิดเสร็จเรียบร้อย

ปล.คงกระตุ้นความอยากของหลายๆท่านได้มากขึ้นนะครับ 555

ที่เหลือจะมาREVIEWให้อีกทีวันหลังนะครับ ตอนนี้ขอตัวไปร่วมหอกับสาวสวยคนใหม่ก่อนครับ

รูปยั่วน้ำลายต่อภาค2ครับ อิอิ

ช่องเสียบต่างๆถูกย้ายมาไว้ฝั่งซ้ายมือของผู้ใช้หมดแล้วครับ แต่Port Firewireในรุ่นนี้จะหายไปครับ(ผมไม่ได้ใช้อยู่แล้วเลยเฉยๆ^^)

กำลังเปิดเวป OCZ เจิมอยู่พอดีเลยครับ หุหุ (กันฝุ่นบนแป้นคีย์บอร์ดยังรุ่นเก่าอยู่ครับซึ่งขนาดจะไม่พอดีกับแป้นMacbookครับ ใช้ชั่วคราวไปก่อนอิอิ)

ส่วนนี้เป็นด้านขวาของเครื่องครับ จะมีแค่ Super Drive8Xอย่างเดียวครับ ส่วนในรูปเป็นอุปกรณ์เสริมเม้าส์ไร้สาย+Apple Remote ที่ซื้อมาจากคนในเวปนี้และครับ ^^

ด้านหน้าของเครื่องครับได้อารมณ์ไฮโซมากครับ 555

ปล.จากการใช้งานมาได้แปปนีงบอกได้เลยว่าถูกใจมากครับ โดยเฉพาะระบบมัลติทัชบนTrackPad ทำได้สุดยอดมากๆสมกับเป็นApple หมดปัญหาเรื่องคลิกขวาลำบาก เลื่อนจอได้ตามใจสั่ง ขยายรูปย่อรูปได้ทุกอรรถรสด้วยเพียง2นิ้ว(ใครใช้iphoneอยู่แล้วจะรู้ดี) เรื่องหน่วงเวลาเปิดงานเยอะๆผมยังไม่เจอเลย แต่เดี๋ยวคงต้องลองโปรแกรมหนักๆดูบ้าง พอดีช่วงนี้ยังขี้เกียจลง เพราะยังไงก้ต้องเปลี่ยนHDDอยู่ดี

โอ้วที่ขาดไม่ได้ลองเทสหนัง720pดู ขอบอกว่าโคตรๆๆๆๆๆช้าดดดดดดดดด จอแสดงสีได้สุดๆมาก ภาพทั้งสดทั้งคมสุดยอดมากครับ โม้มาพอแล้วเดี่ยวขอตัวไปเล่นต่อและครับ 555

วันนี้ได้ฤกษ์เปลี่ยน HDDมาเป็น320GB 7200RPM BUFFER16MB

อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม
    - ไขควง4แฉก T6
    - ไขควง6แฉก T6
    - HDD ที่จะเปลี่ยน ^^

- ให้ใช้ไขควง4แฉกT6 ไขน๊อต1ตัวที่อยู่ตรงกลางด้านบนเหนือHDD จากนั้นสามารถดึงHDDออกมาได้เลยครับ
    - ไขน๊อตที่HDD 4มุมออกมาด้วยไขควง6แฉกT6(เพื่อนำมาใส่HDDตัวใหม่ที่เราจะใส่เข้าไปแทนครับ

เสร็จแล้ว ^^

เอาภาพมายั่วครับ 555

Dead Space

วันนี้(21พย.51)ไปเดินพันทิพเล่นๆ เลยลองไปถามพวกกันรอยที่istudio โอ้วมาพอดี เลยจัดซะ แต่เสียดายกันรอยรอบตัวยังไม่มาครับ

สนนราคาของเจ้ากันรอยหน้าจอกับกันคีย์บอร์ดก็ไม่แพงด้วยครับ

อันนี้ที่กันคียืบอร์ดครับ สนนราคา 350บาท

คุณสมบัติของมันที่ผมชอบคือมีรูระบายอากาศตามช่องทุกช่อง และขนาดพอดีกับทุกปุ่ม แบบว่าวางไปจะคลุมปุ่มกดเป็นปุ่มๆเลยครับ

อันนี้ที่ติดจอครับ สนนราคา390บาท

ยังไม่ได้ติดครับไว้รอสักพักก่อน

เออเกือบลืมท่านใดยังลังเลจะซื้อแรม DDR3 4GB แต่ขี้เกียจสั่งนอกเคลมก็ลำบากรอที2-3อาทิตย์กว่าจะได้ของ สาขาพันทิพย์เป็นทางเลือกนึงครับ 4GBในราคาเพียงแค่5800บาทครับ (2*2GB) แต่เสียดายประกันแค่1ปีครับ แต่ก็อย่างที่รู้ๆกันว่าRAMถ้าไม่ได้ลากโอกาศเสียมันแทบจะไม่มีอยู่แล้วครับ

ปล.ไม่ใช่หน้าม้านะ 555
    Last edited by tongov74; 21 Nov 2008, 22:51:03. Reason: ในที่สุดก็ได้มาแล้ว NEW MACBOOK

ไม่เห็นรูปครับท่าน

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ไม่เห็นรูปครับท่าน
      ทำไมผมเห็นอ่ะ - -

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
        ทำไมผมเห็นอ่ะ - -
        แง้วววว เค้าอยากดูมั่งง่าาาา ลองRefreshอีกหลายๆทีละกันครับ

ว่าแต่กดดูPage Sourceก็ของOCZนี่นา ทำไมเราไม่เห็นหว่า??
        Last edited by Beaver_XT; 30 Oct 2008, 01:37:57.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          แง้วววว เค้าอยากดูมั่งง่าาาา ลองRefreshอีกหลายๆทีละกันครับ
          ว่าแต่ ท่านHost รูปที่ไหนอ่า บางที่เนตผมรับไม่ได้น่อ แต่คนอื่นเห็นหมด อนาถจิต
          ใช้ของที่นี่อ่ะครับ -*- งั้นเดี๋ยวผมลองไปอัพที่อื่นก่องดีกว่า

Comment

ลองอัพที่ใหม่และครับลองดูนะครับว่าเห็นไหม

Comment

ชัดเจนคร้าบบบ ขอบคุณมากๆครับ

สวยงามอลังการจริงๆ แถมTrackpadมันใหญ่ซะ!! ไม่เห็นมีปุ่มนี่ ใช้วิธีTapลงไปใช่ไหมเอ่ย

ว่าแต่ มีอะไรอยากให้ท่านลองหน่อยครับ แบบว่า ถ้าลงBootcampเข้าWindows ช่วยเอาGPU-Zส่องให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าชิพการ์ดจอเป็น G8xหรือเปล่า แบบว่าข้องใจจริงๆ แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ
              Last edited by Beaver_XT; 30 Oct 2008, 01:53:12.

Comment

ชัดเจนคร้าบบบ ขอบคุณมากๆครับ

สวยงามอลังการจริงๆ แถมTrackpadมันใหญ่ซะ!! ไม่เห็นมีปุ่มนี่ ใช้วิธีTapลงไปใช่ไหมเอ่ย

ว่าแต่ มีอะไรอยากให้ท่านลองหน่อยครับ แบบว่า ถ้าลงBootcampเข้าWindows ช่วยเอาGPU-Zส่องให้หน่อยได้ไหมครับ ว่าชิพการ์ดจอเป็น G8xหรือเปล่า แบบว่าข้องใจจริงๆ แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ
                ใช่ครับ มีให้เลือก2แบบครับ
                แบบแรก คือกดคลิกลงไปที่ Trackpad เลยครับ(เหมือนกดเม้าส์เลยมันจะยุบลงไปเหมือนกดเม้าส์)
                แบบสอง คือtapแบบสัมผัสครับ(วะๆๆว้าว)
                ได้มาตอนแรกผมไม่รู้ว่าเปลี่ยนเป็นแบบสัมผัสได้ โง่คลิกอยู่ตั้งนาน-*-(พอดีไปตอนร้านใกล้ปิดพี่เขาเลยไม่ได้เซตอะไรให้มากครับเพราะเขาแกะกล่องตอนผมไปซื้อเลยครับ)

ส่วนที่ท่านต้องการให้ผมลอง รอไว้เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ผมจะไป1000ทิพย์อีกทีจะเปลี่ยนHDDเปง320ถึงจะลงวินโดว์แล้วจะลองให้นะครับ(ไม่อยากลงหลายรอบครับอิอิ)

Comment

อยากได้จัง แต่ยังใช้ตัวเก่าไม่คุ้มเลย......ต้องรอไปอีกแล้วเรา

Comment

สงสัยต้องเก็บเงินต่ออีกนิด ความต้องการมันเรียกร้องว่าต้องเป็นเธอ อิอิๆๆ

สวยงามมากครับ

Comment

อยากได้มั่ง ! ..แต่เก็บเงินต่อไป TT

Comment

สวยงามมาก ๆ ดีใจด้วยครับ

Comment

อิจฉา หึหึ บ้านอยู่ไหน จะไปงัด ชิิชะ

Comment

อยากให้ลองช่วยเปิดโปรแกรมหนัก ๆ แล้วดูว่าจะหน่วงเครื่องมากไหมหน่ะครับ

Comment

Originally posted by someware View Post
                              อยากได้จัง แต่ยังใช้ตัวเก่าไม่คุ้มเลย......ต้องรอไปอีกแล้วเรา
                              จะรอไหวเร้ออออออ อิอิ

Originally posted by PANSA View Post
                              สงสัยต้องเก็บเงินต่ออีกนิด ความต้องการมันเรียกร้องว่าต้องเป็นเธอ อิอิๆๆ

สวยงามมากครับ
                              รับรองไม่ผิดหวังแน่ครับ

Originally posted by RX-8 View Post
                              อยากได้มั่ง ! ..แต่เก็บเงินต่อไป TT
                              สู้ๆครับ ^^

Originally posted by Skywalker- View Post
                              สวยงามมาก ๆ ดีใจด้วยครับ
                              ขอบคุณมากครับ

Originally posted by Zeyrii View Post
                              อิจฉา หึหึ บ้านอยู่ไหน จะไปงัด ชิิชะ
                              ขนาดเมื่อวานที่ร้านเขาถามว่าจะเอากล่องใส่กลับไปด้วยไหม(กล่องกระดาษข้างนอก)ถือแต่กล่องMACไปเลยเท่ห์กว่านะ แต่ผมกลัวไม่ถึงบ้านครับแบบนั้นเพราะมันมืดแล้ว555

Originally posted by elinoy View Post
                              อยากให้ลองช่วยเปิดโปรแกรมหนัก ๆ แล้วดูว่าจะหน่วงเครื่องมากไหมหน่ะครับ
                              จะลองให้ครับ อยากให้ลองโปรแกรมไหนเป็นพิเศษรึเปล่าครับ(ถ้ามีจะลองให้)

Comment

Working...
                              X