overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: เห้อ โคตรหนักใจกับฮาร์ดดิกส์ยี่ห้อ HITACHI เสียจริงๆ-*-

Default เห้อ โคตรหนักใจกับฮาร์ดดิกส์ยี่ห้อ HITACHI เสียจริงๆ-*-

ประกันเอซิสมันก็ดูดีอยู่หรอกครับ
    แต่นี่ไรอ่ะผมซื้อมาได้แค่4เดือน ร้องเป็นบ้านแตก ดังแก๊กๆๆๆๆ เหมือน hdd รุ่นโบราณๆสมัย p2 p3

จะเคลมก็เคลมไม่ได้เลย เพราะเอาไปเทสมันบอกว่าไม่เสียไร ไม่มีแบด อืมก็จริงของมัน
    แต่เวลาเล่นจริง ใช้งานจริง ร้องโคตรดังเลย แก๊กๆๆๆ แถมรันงานก็ช้า ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็น sata2

ล่าสุดตัดใจซื้อเวสเทิร์นมาละ ถูกกว่าด้วย 160g 1260advice
    ผมหวังว่าของเวิทเทิร์นคงไม่มีปัญหาอีกแล้วมั้งครับ -*-

ไม่มีไรหรอกแค่อยากระบายให้ฟังให้อ่านกัน และต่อไปนี้ก็ขอเข็ดแล้วกับแบรนด์ ฮิตาชิ -*-

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

แต่ผมชอบของ hitachi ครับดีสุดละ เงียบ อึด

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ผมว่ามันแล้วแต่รุ่นมากกว่าน่ะ อย่างโน้ตบุ๊คผมก็ใช้ Hitachi อึดมากมาย

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

ใช้มา ไม่เคยมีปันหาเรยครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

เจอตัวไม่ดี ก้ซวย คับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ดวงเท่านั้นเดียวนี้

OverclockZone Member YuE's Avatar

ผมว่ามันแล้วแต่ดวงมากกว่า อย่างผมซื้อ WD 160 JS มาใช้2เดือนเคลมไป3ครั้งจนได้ตัวที่4มาถึงจะไม่มีปัญหาโชคดีที่ A&L เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที แต่ตัว 250 รหัส KS ยังไม่เคยเสีย

OverclockZone Member yacool's Avatar
    Korat แสวงมิวสิคซาวด์/ CPF โคกกรวด

อยากเครมต้องใช้วิชามารครับ อิอิอิ

OverclockZone Member Susansaraly's Avatar

เล่าวิชามารหน่อยครับ ของผมก็เป็น hitachi notebook ดังแกร๊กๆๆๆๆๆ แต่ไม่ึขึ้น bad sector เคลมไม่ได้ เปลี่ยนเองก็ไม่ได้เดี๋ยวหมดประกัน

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

ห่อด้วยผ้าหนาๆแล้วทุบเลยฮะ
    ...อิอิ เคยทำ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

อย่างนี้ต้องทำให้เป็น BAD ครับโดนการเสียบเข้าเสียบออกหลาย ๆรอบครับ

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

Quote Originally Posted by yacool View Post
    อยากเครมต้องใช้วิชามารครับ อิอิอิ
    เอาผ้าขนหนูห่อไว้แล้วก็ทุบๆๆๆ กับพื้นพอเดี้ยงสนิท เสร็จแล้วก็เอาไปเคลม

OverclockZone Member RockDragon's Avatar

ผมเลิกซื้อมาใช้แล้วตั้งแต่ยังเป็นยี้ห้อ IBM อยู่เลย .... ตายก่อนวัยไป 3 ตัว ... เลิกเลยครับ

ตอนนี้ก็ซีเกทยี้ห้อเดียวละครับ

OverclockZone Member left's Avatar

ของแบบนี้แล้วแต่ดวงจริง ๆ เข้าใจความรู้สึกของ จขกท.ครับ อย่างผมเคยใช้ WD เสียงดังอี๊ดๆ ยังกะเสียงจิ๊งหรีดเลย แต่บางคนกลับชมนักชมหนาเรื่องเสียงเงียบ แต่ยังไม่เข็ดครับ คราวหน้าว่าจะสอยมาอีกชอบหน้าตามันดูสวยดี อิอิ

OverclockZone Member MDDIN's Avatar

มันแล้วแต่รุ่น และเป็นคุณสมบัติเฉพาะตัวจริงๆๆครับ

OverclockZone Member yacool's Avatar
    Korat แสวงมิวสิคซาวด์/ CPF โคกกรวด

เมื่อวันก่อนเพิ่งเอา 1tb ของซีเกทไปเครมมาครับซื้อมาวันที่24เอามาเสียบใช้เสียงดังแบบไม่ปกติและตัวhddสั่นเอามากๆจึงเอาไปเครมวันรุ่งขึ้น(วันที่25)ช่างเซ๊คดูแล้วเสียงดังจริงแต่ไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้เพราะมันไม่เสียformatแสกนแล้วปกติทุกอย่างช่างจึงส่งคืนผมมาแล้วช่างเค้ากระซิบบอกว่า"ถ้าอยากเครมจริงๆผมแนะนำใช้วิมารเลยครับ แต่อย่าให้มีรอย" ผมเลยจัดไปเลยได้เปลี่ยนตัวใหม่มาสมใจครับ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ผมว่าไปเจอตัวไม่ดีมากกว่ามั้ง คงไม่ได้เป็นเหมือนกันหมด ผมว่าถึงจะไม่ได้เสียแต่ก็น่าให้เคลมนะ บอกอาการเขาไปสิครับ

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

แล้วแต่ดวง

OverclockZone Member

คงเจอตัวที่ไม่ดีมั้ง ผมเองก็ใช้ของยี่ห้อนี้อยู่ เงียบ เร็ว

OverclockZone Member

ดวงอีกคน acer notbooksก็รุ่นนี้แหละ เงียบ มากนึกว่าหลับ แต่ไม่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks