Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 Gt ใช้กับ psu บ้านๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั้นสิครับ

ตอนนี้ปัญหา PSU เป็นปัญหากันอย่างมากเลยยย

เห้ออออ*

Comment

ให้ความสำคัญกับ PSU ซะหน่อยก็ดีนะครับ

Comment

delux อีกเสียงครับ

Comment

psu บ้านๆ450wแถมมากับเคสเพื่อนผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาไรเลยอย่าไปกลัวครับลุยโลด

Comment

ถ้ามีโอกาสจะลอง gtx260 กับ delux 500w เอาให้จบเลย

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
              ผมแนะนำ PSU Delux 450W DLP-31A ขึ้นไปครับ เอาอยู่แล้ว

ไม่จำเป็นต้องไปซื้อของแพงๆ

(ของผมใช้ DLP-38A ต่อ 8800GT + 2HDD X raid0 ด้วยซ้ำ ไม่เคยวูบ)
              ระยะสั้นไม่เป็นไรคับระยะยาวเป็นเเน่ ไม่งั้นเค้คงไม่ทำ watts เเท้มาหรอกคับ psu จ่ายไฟไม่นิ่งผมผลต่ออุปกรณ์อิเลกโทรนิคเปนอย่างมาก คนที่เรียนด้านไฟฟ้าจะรู้คับ มันส่งผลเเน่
              อย่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายเลยคับ

Comment

นั้นสิน่ะ

เห้ออออ (อีกรอบบบ)*

Comment

delux
                  riad max

เหล่านี้ถูก แต่คุณภาพก็ไม่ได้แย่ครับ
                  ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน และกำลังทรัพย์ด้วย psu ที่ดีมากๆมีราคาแพง เอาส่วนี้ไปเพิ่มอย่างอื่นคุ้มค่ากว่า

ผลทดสอบ delux
                  http://www.gamenpc.net/css/review/ha...undup01/4.html

Comment

Delux DLP-35A, DLP-50A 500W ใช้เทคโนโลยี ACTIVE PFC ประสิทธิภาพน่าจะราวๆ 90-95% ของวัตต์แท้ ราคาอยุ่ที่ราวๆ 1300 - 1700

Delux DLP-31A, DLP-34A 500W ใช้เทคโนโลยี PASSIVE PFC ประสิทธิภาพน่าจะราวๆ 80% ของวัตต์แท้
                    ราคาอยู่ที่ 1000

อันนี้ ผมวิเคาะห์เอง ตามข้อมูลที่ได้ผ่านๆ ตา เอามาให้เพื่อนๆ ที่งบน้อยลองดูเปนตัวเลือก ถ้าขอมูลผิดถูกยังไง เพื่อนๆ มาคอมเม้นได้ครับ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                      delux
                      riad max

เหล่านี้ถูก แต่คุณภาพก็ไม่ได้แย่ครับ
                      ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน และกำลังทรัพย์ด้วย psu ที่ดีมากๆมีราคาแพง เอาส่วนี้ไปเพิ่มอย่างอื่นคุ้มค่ากว่า

ผลทดสอบ delux
                      http://www.gamenpc.net/css/review/ha...undup01/4.html
                      ใช่ครับถ้าไม่ได้ลากโหดๆๆก็สบาย ผมใช้ DLP-50A 500W E2160@2.66-3.2g 8800gt ก็ลากแบบขำๆยังสบายๆ(ผมว่าคุ้มครับ เอาตังไปเพิ่มอย่างอื่นคุ่มกว่าครับ )

Comment

Working...
                      X