Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพงต่อคอมซักชุด ไม่รู้เลิกไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ลำโพงต่อคอมซักชุด ไม่รู้เลิกไงดี

แก้ไขแล้วครับ
    อยากได้ลำโพงต่อคอมซักชุดไม่รู้เลือกไงดี creative ดีไหมครับ หรือซื้อชุด home ไปเลย เอาแบบครบเครื่องหน่อยครับ ดูหนังฟังเพลง เกมส์ ขอราคาแบบกลางๆ 2000 ไม่เกิน 5000.- +/-นิดหน่อยได้ครับ เพื่อความคุ้มกับเงินที่เสียไป
    Last edited by toro; 30 Oct 2008, 19:35:10.

ถามกว้างและสั้นไปนิดนะครับ
    งบเท่าไรครับ เอาไปดูหนัง หรือ ฟังเพลง 2.1 หรือ5.1

Comment

ยังไม่ทันเริ่มก็เลิกซะแล้วเหรอครับ - -"

Comment

เขาอาจจะต้องการเลิกจริงๆก็ได้

เพราะวงการเครื่องเสียงมันหวานหอมจริงๆ อิอิ กระผมยังเลิกไม่ได้เลย T-T

Comment

ผมว่าเขาพิมผิด จาก เลือก เป็น เลิก

อยากได้ลำโพงต่อคอมซักชุดไม่รู้เลือกงดี creative ดีไหมครับ หรือซื้อชุด home ไปเลย

Comment

เอาน่า น่าจะผิดพลาดทางเทคนิค น่าจะได้ลำโพงต่อคอมสักชุด ไม่รุ้จะเลิกฟังยังไงดี 555

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

หุหุ ผมรู้ตั้งแต่เห็นหัวข้อแล้วล่ะครับ แซวเล่นเฉยๆ

ลองดู Altec Lansing MX5021 ไหมครับ

คนในนี้เขายี้ Speaker ของ Creative รุ่นล่าง-กลาง น่ะครับ

Comment

-แซวไม่ว่ากันครับ ยิ้มไว้คนไทยรักกัน และขอบคุณนะครับเดี๋ยวจะไปลองฟังดู น่าจะประมาณนั้นครับ ขอกลางๆ เพราะมีชุด home ไว้ดูหนังแล้ว(ส่วนรวม) และมีหูฟังดีๆ(denon สุดๆ)ไว้ฟังที่คอมแล้ว เลยอยากได้ลำโพงคอมไว้สำหรับดูหนัง เกมส์ เพลง กลางๆซักชุดตามงบ

Comment

ถ้าเพิ่มงบได้ เอา mx 5021 ครับ

งบน้อยหน่อยเอา็ eacan A600II ครับ

Comment

-ถ้าเปลี่ยนซาวน์การ์ดด้วยเสียงจะดีกว่าเดิมเยอะไหมครับแล้วตัวไหนดี
                      -ผมใช้ m/b EP35 อยู่ครับ และใช้การ์ดจอที่เป็น HDMI (มีซาวน์ในตัว) ถ้าผมซื้อการ์ดซาวน์แยกมาใส่จะชนกันไหมครับ เคยอ่านเจอบางท่านซื้อมาแล้วก็ต้องถอดออกเหมือนเดิมเนื่องจากซาวน์ชนกัน

Comment

altec mx 5021 เลยคับ ผมก็เพิ่งถอยมา 6000 บาท เสียงโอเคดี

Comment

1.Altec Lansing : CS21
                          2.Altec Lansing : VS4221
                          สองตัวนี้เสียงเป็นไงบ้างครับ เห็นราคาสูงกว่า mx-5021

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                            หุหุ ผมรู้ตั้งแต่เห็นหัวข้อแล้วล่ะครับ แซวเล่นเฉยๆ

ลองดู Altec Lansing MX5021 ไหมครับ

คนในนี้เขายี้ Speaker ของ Creative รุ่นล่าง-กลาง น่ะครับ
                            อ่าช่ายยย ยี้เลยแหละ speaker ของ creative เฮ้ออออ

Comment

แล้ว eagan A200 กับ A600II คุณภาพเสียงต่างกันเยอะไหมครับ เห็นราคากลางๆ มีงบแค่ 5000.- ครับ ได้ซาวน์ซัก 1000.- เสียงจะดีกว่า Onboard เยอะไหม
                              http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0010127
                              http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0008976

Comment

Working...
                              X