Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอมีวิธีทำให้Card VGA เสียมั่งอ่ะคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอมีวิธีทำให้Card VGA เสียมั่งอ่ะคราบ

ใครพอมีวิธีทำให้Card VGA เสียมั่งอ่ะคราบ คือการ์ดจอผมมีปัญหาไปเครลมครับเค้าบอกมันยังไม่เสียอ่ะ ผมเลยจะหาวิธีทำให้มันเสียอ่ะครับ คือของผมมันเป็นจุดสีครับคือสีมันจะเพี้ยนจากชาวบ้านอ่ะครับ เช็กแล้วเป็นที่ Card VGA ไม่ได้เป็นที่ LCD ใครพอมีวิธีดีๆลองแนะนำหน่ยครับ ขอบคุณครับ

ลองวิธีผมมั้ย
    แกะซิ้งค์เช็ดซิลิโคนตรง GPU ออกให้เหลือแค่นิดเดียว แล้วประกบเข้าเหมือนเดิม

แล้วบึ่งไปเคลมเลย ให้มันเทส

ปล.ถ้าเทสผ่าน ก็บอกให้เทสอีก ไปเรื่อยๆ จนกว่ามันจะทำไหม้เอง
    ปล2.ชั่วร้ายไปมั้ย??
    ปล3.เวลาเค้าตรวจสภาพทั่วไปตามเงื่อนไขในการเครม คงไม่มีใครแกะซิ้งค์ออกมาดูหรอก

Comment

เออดี แล้วบอกว่าพนังานเครมทำของเราไหม้ คงฮาดีพิลึก

Comment

มีวิธีอืนอีกไหมอ่ะครับ อยากลองหลายๆวิธีกลัวมันไม่พังอ่ะ.......

Comment

ลองจออื่นรึยังครับ ว่าสีมันเพี้ยนเหมือนกันรึป่าว

Comment

ง่ายๆคับ ก็แฟรช core / mem ให้มันบูตไม่ชึ้น

Comment

แฟรชยังไงอ่ะคราบ ใช้โปรแกรมไรทำอ่ะ

Comment

Originally posted by iqjung View Post
                ง่ายๆคับ ก็แฟรช core / mem ให้มันบูตไม่ชึ้น
                ทำยังไงครับ
                สอนหน่อย
                ขอบคุณครับ

Comment

ถ้า flash bios มันจะไม่อยู่ในประกันนะครับ

Comment

ลองวิธีผมนะ ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆ ครับ ไปเคลมแล้วเขาสรุปว่า ความร้อนสูง ไฟเกินครับ เคลมได้ปกติ
                    ต้องลองดูหลักประกันก่อนว่าเสียเพราะอะไรเขารับบ้าง ถ้าเป็นอย่างคุณบอกตอนเอาไปเทสที่ร้าน แล้วไม่มีอาการผิดปกติซิ ที่สรุปว่าเป็นที่การ์ด ต้องลองกะจออื่นด้วยนะครับเพื่อความชัวร์

ว่าแต่ประกันของอะไรครับ ลองไปศูนย์มันโดยตรงไม่ต้องการผ่าน dealer เลย

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                      ลองวิธีผมนะ ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆ ครับ ไปเคลมแล้วเขาสรุปว่า ความร้อนสูง ไฟเกินครับ เคลมได้ปกติ
                      ต้องลองดูหลักประกันก่อนว่าเสียเพราะอะไรเขารับบ้าง ถ้าเป็นอย่างคุณบอกตอนเอาไปเทสที่ร้าน แล้วไม่มีอาการผิดปกติซิ ที่สรุปว่าเป็นที่การ์ด ต้องลองกะจออื่นด้วยนะครับเพื่อความชัวร์

ว่าแต่ประกันของอะไรครับ ลองไปศูนย์มันโดยตรงไม่ต้องการผ่าน dealer เลย

ปมลองกะจออื่นแล้วอ่ะครับเป็นเหมือนกัน เป็นประกัน ARC ครับ การ์ด ของ XFX อ่ะครับ
                      เค้าบอกว่าอาการยังไม่สมควรที่จะเคลมอ่ะผมเลยงงเลยอ่ะ

Comment

ใครพอมีวิธีดีๆไหมอ่ะครับ เคยได้ยินบอกว่าให้เอาดินสอขีดอ่ะแต่ไม่รู้ขีดตรงไหนอ่ะครับ แนะนำด้วยครับ

Comment

อาการ ยังไม่สมควรจะเครม

แสดงว่า เค้ายอมรับแล้วว่า เป็นที่การ์ดจอ

ไปศูนย์เลยครับ แน่นอนกว่า (อาจต้องเสียงแข็งหน่อยครับ อย่าให้เค้าคุมเกมส์เราได้)

Comment

เสียงแข็งหน่อยครับ เราคนเสียเงินบอกมีปัญหาไม่พอใจจะแครมจะเปลี่ยนเราใช้รู้ว่าเสีย เปลี่ยนโว๊ยยยเปลี่ยน.....
                            เสียงดังๆครับ.........

Comment

เอาไปแช่น้ำทิ้งไว้ 5 นาที แล้วเอาขึ้นมาใช้ไดร์เป่าให้แห้ง
                              (ล้อเล่งนะค๊าฟ)

Comment

Working...
                              X