Announcement

Collapse
No announcement yet.

centrino VS centrino 2 ประสิทธิภาพต่างกันมากป่าวคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• centrino VS centrino 2 ประสิทธิภาพต่างกันมากป่าวคะ

ตามกระทู้คะ

ความคิดส่วนตัว ของใหม่ยอมดีกว่าเก่า ถ้าของเก่าดีกว่าของใหม่แล้วใครจะซื้อ ของใหม่ล่ะครับ ประสิทธิ์ อาจจะไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่อาจจะต่างกันตรงที่ กินไฟน้อยกว่าเดิมหน่อยครับ

Comment

http://optimitza.cat/news/2008/09/17...0-t8100-p7350/

ผล Test CPU ลองดูนะคับ

Comment

Originally posted by sing2525 View Post
        ตามกระทู้คะ
        centrino2จะแรงกว่า บัสจะวิ่งที่1066hz ใช้ไฟ25w(fulllod เฉพาะcpuรหัสp)

centrino บัสจะวิ่งที่800hz ใช้ไฟ35w(fulllod)

การออกแบบcentrino2 จะออกแบบมาให้รองรับสิ่งใหม่ๆๆมากกว่า เช่นwimax และพอร์ตต่างๆ หรือ ddr3

Comment

อีกอย่าง ราคาก็ต่างกันนะ

ดูที่ประสิทธิภาพอย่างเดียวไม่ได้ ต้องดูราคาด้วยว่าคุ้มหรือเปล่า

แต่ถ้าจะซื้อตอนนี้ผมว่าอย่าเพิ่งรีบซื้อดีกว่า ราคาลงอีกนิด รอสิ้นปีดีกว่าครับ อิอิ

Comment

Originally posted by entertainer View Post
            อีกอย่าง ราคาก็ต่างกันนะ

ดูที่ประสิทธิภาพอย่างเดียวไม่ได้ ต้องดูราคาด้วยว่าคุ้มหรือเปล่า

แต่ถ้าจะซื้อตอนนี้ผมว่าอย่าเพิ่งรีบซื้อดีกว่า ราคาลงอีกนิด รอสิ้นปีดีกว่าครับ อิอิ
            ใช่ครับ ต้องดูด้วยว่าคุ้มค่ากับการที่เราจะซื้อมาใช้หรือไม่ ถ้าราคามันต่างกันมาก
            แล้วเราต้องการใช้ประสิทธิภาพส่วนที่เพิ่มขึ้นมามากแค่ไหน หรือว่าไม่ได้ใช้ตรงนั้นเลย
            แต่ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก ก็น่าที่จะเล่นของใหม่มากกว่าครับ รองรับอนาคตดีกว่า

Comment

Originally posted by thefast View Post
              http://optimitza.cat/news/2008/09/17...0-t8100-p7350/

ผล Test CPU ลองดูนะคับ
              555 X9000 ยังแรง อยู

Comment

สลับการ์ดจอได้ ชิปเซตใหม่ การ์ดไวเรสใหม่ ซีพียูไม่ต่างเท่าไร DDR3

ไรอีกอ่ะ มากมาย ต่างแต่ก็ไม่มากเท่าไรหรอกมั้ง

รอดู Penryn killer = Nehalem อิอิ

Comment

แหล่มเลย

Comment

Working...
                  X