overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ไปอ่านเจอมาเลยเอามาฝากครับมือถือซัมซุงร้าว

OverclockZone Member

Default ไปอ่านเจอมาเลยเอามาฝากครับมือถือซัมซุงร้าว

ซื้อเครื่อง มา เกือบ สาม เดือน ซึ่งก็ไม่ค่อยได้ใช้ พอดีเอามาจับๆดู
    เห็นเป็นรอยร้าวที่กรอบเล็กๆ ไม่ได้ซีเรียส อะไร แต่พอดี ผ่านไปเดินเล่น เลยเอาไป ที่ร้าน j-mart central พระรามสาม ช่างเอาเครื่องไปดู แล้วบอก"เคลมได้ครับ" แต่ถ้าส่งผ่านร้าน ใช้เวลาเป็นเดือน ให้เอาไปส่งที่ ศูนย์ ที่สีลมเอง

รุ่งขึ้น ผมก็เอาไป ส่งที่สีลม พนักงาน รับไปดูๆ แล้ว บอกเคลมไม่ได้ ถ้าซ่อมต้องเสีย ค่าซ่อม 1 พันบาท ซึ่งผมก็บอกว่า ถ้าผมซ่อม แล้วเป็นอีกก็ไม่มี รับประกัน แล้วจากการใช้งานของผม ไม่ได้ตกแน่นอน
    ผมก็บอกว่าถ้าเคลมไม่ได้ ทำไมให้ผม เอาเครื่อง มาส่ง ถ้าบอกไม่ได้แต่แรก ผมก็จะได้ไม่เสียเวลา พนักงานเลย บอก งั้นขอรับเครื่องไว้ก่อนแต่ ไม่รับปาก

วันนี้เจ้าหน้าที่ โทรมาแจ้งว่า เคลมไม่ได้ อีก ซึ่งผมก็ไม่ได้แปลกใจ เพราะจะให้ผมซ่อม
    แล้วบอก เจ้าหน้าที่ ที่เจมาร์ท เข้าใจผิด ซะงั้น (โอ้ พระเจ้า เรื่องของ นายชัดเจน อีกแล้ว นายชัดเจน ไปอยู่ไหน ทำให้ ผมเสียทั้งเวลา เสียตังค์ แล้ว ก็ความรู้สึก) ซึ่งผมกลายเป็นคนรับกรรม แต่ไม่ได้รับการเปลี่ยนกรอบ

ผมก็เลย บอกให้ส่ง เครื่องคืนมา เจ้าหน้าก็บอกส่งให้ไม่ได้ อีก ต้องไปเอาเครื่องเอง กำ ต้องเสียเวลา ไปส่งเครื่อง รับเครื่อง ผมเลยบอกไปว่า ถ้าผมไปเอาเอง อีกสงสัยผมขว้างเครื่องทิ้งแน่นอน รบกวนส่งกลับให้หน่อย ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็วางสายไป ตามระเบียบ

ประทับใจ จริงๆ กับการบริการ
    กำ ซ้ำ อีก ทบ (เจื๋อก) เพิ่งไปซื้อ LCD ยี่ห้อนี้ กะลัง จะมาส่ง อีก

ไม่ได้มีเจตนา จะให้ บริษัทฯ เค้าปรับปรุงหรือ ต่อว่า อะไร แค่ระบายให้ คนอื่นฟัง เวลา เจอ จะได้เป็นเรื่อง ธรรมดา

ที่มา http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...ID=180552&PN=1

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic.../T7154637.html
    http://www.pantown.com/board.php?id=...07&action=view
    Last edited by joeslippy; 30 Oct 2008 at 12:48:47.

OverclockZone Member

เห็นใจด้วยสุดๆๆ กับซัมซุงเคยเจอกรณีนึง คือ เครื่องยังอยู่ในประกัน เอาเครื่องเข้าศูนย์ อับโปรแกรมใหม่ เพราะเหมือนจะ เอ๋อๆ พนักงานบอก ต้องมีค่าใช้จ่าย เราก็ถามว่ายังอยู่ในประกันทำไมต้องมี ค่าใช้จ่าย เค้าบอกเป็นค่าเซอร์วิส 2 ร้อยกว่าบาท เราก็เลยไม่ทำ เพราะ ถ้าที่มาบุญครอง อับโปรแกรม หรือ แฟลชเครื่องคิดไม่ถึงราคาที่ศูนย์ตีมาเลย พอมาคุยกับเพื่อน เพื่อนบอกต้องไม่เสียสิ เพราะเค้าเพิ่งเอาไปเข้ามาเหมือนกัน เราก็เลยไม่รู้เค้าเอามาตรฐานไหนมาวัด ว่าเครื่องนี้ต้องเสียค่า บริการ หรือไม่ต้องเสีย

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

กำ น่าจะปรับปรุงได้แล้วนะครับนี่

OverclockZone Member jengeeskhan's Avatar

บางทีศูนย์ไม่รู้เรื่องครับ ตังค์เข้ากระเป๋าช่าง
    หรือบางที ทั้งช่าง ทั้งพนักงานที่รับของหน้าเคาเตอร์ รับกันเอง
    คือไม่มีนโยบายจากศูนย์ ให้เก็บเงิน อันนี้เคยเจอเองจาก ศูนย์ apple care ที่ฟอร์จูน -*-

Bookmarks

Bookmarks