Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซทอย่างไรให้เสถียรที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซทอย่างไรให้เสถียรที่สุดครับ

E8400
    GA-X38-DS4
    DDR2 800+ 4GB/800 / CL 4-4-4-12
    PSU 800W

กูรูทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ อยากแรงแต่ความรู้น้อย

อ่าน ศึกษา ทำความเข้าใจ ลงมือทำ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

.

Comment

แล้ว E8400 นี่ตามประสบการณ์ของท่านผู้รู้ทั้งหลายนี่ส่วนมากจะพามันไปได้ที่ความเร็วประมาณเท่าไหร่ล่ะครับ เอาที่แบบว่าคิดว่ามันเสถียรอ่ะครับ เผื่อจะได้เป็นแนวทาง

Comment

ส่วนตัวถ้าใช้ชุดนี้ก็ 4.0 GHz ( 450 x9 ) นิ่งๆ สบายๆ ที่เหลือก็วัดเอาว่าจะไปได้อีกแค่ใหน
        แค่นี้ก็โหลด bit แจ่ม ละ หิหิหิ

Comment

ลากบัสอย่างเดียวเลยใช่มะครับท่าน

Comment

Originally posted by TCRSS View Post
            ลากบัสอย่างเดียวเลยใช่มะครับท่าน
            ต้องเพิ่มไฟ CPU และ RAM (ไล่ๆ เอา)
            ทดบัสแรมลงมาซักหน่อยเพิ่มง่ายต่อการลาก
            นอกนั้น Auto หมด ไม่น่ามีปัญหา
            เช็คความร้อนดีๆ
            ปรับนี้นิด ปรับนี้หน่อย ก็เทพละ

Comment

ขอบคุณครับ!!

Comment

EX38-DS4 เล่นง่ายคับ

หา E8400 E0 มาซักตัว จับ 450X9 ง่ายๆ

เพิ่มแค่ไฟ CPU กะ Ram อย่างที่ลุงเดี่ยวว่าไว้

Comment

ไม่ถึงบัส500 เลิกคุย ....

Comment

จะโหดร้ายกับผมเกินไปรึเปล่าคร้ายคุณ dears - -* ถ้าท่านพอจะมีแนวทางผมก็อยากขอความรู้จากท่านด้วยครับ ว่าแต่พอจะมีหนทางชี้ทางสว่างให้ผมรึเปล่าล่ะท่าน

Comment

E0 ป่ะเนี่ยะ ....

Comment

C0 ครับท่าน
                        Last edited by TCRSS; 1 Nov 2008, 14:21:52.

Comment

EO กับ MB.รุ่นนี้ สุดๆได้เท่าไหร? (แบบว่า Sink เดิม และ เปลี่ยน Sink ใหม่ โปรดแนะนำ) ถ้าได้รูปการ Set.Bios.จะดีมากๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

แทรกหน่อย T_t ผมว่า Cpu เล่น Bus จะเสถียร กว่า เล่นตัวคูณ น่ะ < รู้สึกไปเอง มั่ง >

Comment

ผมก็รู้สึกเหมือนท่านเลย

Comment

Working...
                              X