Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพ RAM คับแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพ RAM คับแนะนำหน่อย

คือผมกำลังจะไปซื้อ แรม ใส่โน้ตบุ้ค เลยอยากถามพี่ๆ ว่าควรซื้อที่ไหนดี แล้วเห็น สเป็คโน้ตบุ้คเขียนไว้ว่า รองรับ Dual ก๋คือ ถ้าซื้อ แรม ชนิดเดียวกันมาใส่จะดีกว่าใช่มั้ยคับ แล้วไปซื้อที่ร้านไหนกันคับ ปกติ พี่ๆไปซื้อที่ร้านไหนเหรอ คับ เพราะเปิดดูราคาในเวป กับ ราคาที่ร้านจริงต่างกันมากทีเดียว ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะคับ

1. ถ้าต้องการให้ dual ควรซื้อ rams ตัวเดียวกันยี่ห้อเดียวกันครับ เพราะจะทำหใ dual ได้ ชัวส์
    2. หากต้องการซื้อจริงไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนอ่ะครับ จะได้แนะนำถูกเพราะหากบอกอย่างใน พันทิป แต่คุณอยู่ ตจว. ก็ไม่คุ้มค่าเดินทางไรเงี่ยครับ (แต่ใจผมอยากให้ลองหาจับในบอร์ดเนี่ยแหละครับ มือสอง ราคาไม่แพงมากหลายๆ คนในบอร์ดก็นิสัยดีครับ)

Comment

check แรมบนเครื่องให้ดีก่อนคับว่าใส่รุ่นใหนอยู่ สปีดอะไร ยี่ฮ้อไร แล้วเหลือที่ว่างเท่าใหร่

Comment

ผมอยู่ กทมน่ะคับ ไปพันทิพก้เรื่อยๆ แต่ที่ผมเช็คราคาในเวปเช่น 512 มันไม่เกิน 2000 แต่ พอเดินไปเช็คแถวร้านราคามัน 2300+ เลยนะคับ
        แล้วถ้าพวกพี่ๆ ไปซื้อนี่ไปซื้อที่ไหนกันเหรอคับ ช่วยแนะนำร้านหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

Comment

Working...
        X